અભયસિંહ ચૌટાલાએ ખેડૂતોના સમર્થનમાં રાજીનામું આપ્યું, સ્પીકરે સ્વીકાર્યું

ભારતીય રાષ્ટ્રીય લોક દળ (INLD) ના નેતા અભયસિંહ ચૌટાલાએ બુધવારે હરિયાણા વિધાનસભાની સભ્યપદથી રાજીનામું આપ્યું છે. તેમણે ત્રણ કૃષિ કાયદાઓ વિરુદ્ધ દિલ્હીમાં વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતોના સમર્થનમાં રાજીનામું આપ્યું છે. અધ્યક્ષે પણ તેમનું રાજીનામું સ્વીકારી લીધું છે.

અભયના રાજીનામાથી રાજકારણ પ્રબળ બનશે, કારણ કે અભય માને છે કે તેમના પછી ઘણા વધુ ધારાસભ્યોને રાજીનામું આપવાની ફરજ પડશે. અભયનું માનવું છે કે જે ધારાસભ્યો આ નહીં કરે તેઓને તેમના પ્રકાશમાં લોકોનો સામનો કરવો મુશ્કેલ બનશે, જેમાં જેજેપીના નેતાઓને સૌથી વધુ મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડશે.

સરકારમાં નાયબ મુખ્ય પ્રધાન અને સંબંધમાં ભત્રીજા દુષ્યંત ચૌટાલાનું નામ લીધા વિના અભયે કહ્યું હતું કે દેવીલાલના નામે ખેડૂતોને ગેરમાર્ગે દોરીને સત્તા પર આવેલા લોકોને જવાબ આપવો મુશ્કેલ બનશે.

ઇએનએલડી નેતાએ કહ્યું કે તેમના ભાવિએ તેમનું ભવિષ્ય નક્કી કર્યું છે. મેં વિધાનસભામાં કહ્યું હતું કે, આ બિલને અધિકાર કહેનારાની ત્રણ પેઢી ગામમાં પંચ બનવાનો પણ હકદાર રહેશે નહીં.

અભય ચૌટાલાએ કહ્યું કે જેજેપીના લોકો જે લૂંટ અને દાણચોરીમાં સામેલ છે તેમની ફાઇલો તૈયાર છે, તેઓ આગામી સમયમાં ભાજપમાં જોડાશે. જ્યારે ઇએનએલડી કેડરના લોકો જેઓ મૂંઝવણમાં મુકાયા હતા તેઓ આગામી સમયમાં INLD પરત ફરશે.