તોફાનીઓએ લાલ કિલ્લાનું કર્યું ચીર હરણ, ફોટો-વીડિયોમાં જૂઓ દેશના ઐતિહાસિક વારસાની દુર્દશા

લાલ કિલ્લા જેના પર સમગ્ર ભારતીય લોકો ગર્વ અનુભવે છે, દેશના વડા પ્રધાન દર વર્ષે તિરંગો લહેરાવે છે તે ઐતિહાસિક ઇમારતની આવી દુર્દશા થશે, તેવું કોઈએ સ્વપ્નમાં વિચાર્યું પણ નહોતું. પ્રજાસત્તાક દિન નિમિત્તે ખેડૂત ટ્રેક્ટર પરેડમાં સામેલ તોફાનીઓએ આવી ઘટના સર્જી હતી, જેની તસવીરો દરેક ભારતીયને ધ્રુજાવી રહી છે. પ્રજાસત્તાક દિન નિમિત્તે લાલ કિલ્લા પર પ્રદર્શન કરનારાઓએ નિશાન સાહિબનો ધ્વજ જ ફરકાવ્યો નહીં, પણ મોટાપાયે તોડફોડ કરી હતી. લાલ કિલ્લાની દિવાલોથી માંડીને વાહનો અને ખુરશીઓ તૂટી ગઈ છે અને તેમાં નોંધપાત્ર નુકસાન થયું છે.

ન્યુઝ એજન્સી એએનઆઈએ ફોટોગ્રાફ્સ દ્વારા લાલ કિલ્લાની હાલત બતાવી છે. સિંઘુ અને ટીકરી સરહદથી આવેલા વિરોધ પ્રદર્શનકારોએ મંગળવારે બપોરે લાલ કિલ્લા પર ધમાલ મચાવી હતી. એટલું જ નહીં, તેઓએ ટિકિટ કાઉન્ટર તોડ્યું, એન્ટ્રી ગેટની તોડફોડ કરી અને ત્યાં સ્થાપિત મેટલ ડિટેક્ટર મશીનોને પણ નુકસાન પહોંચાડ્યું.

હજારોની સંખ્યામાં પહોંચેલા હજારો વિરોધીઓએ થોડા સમય માટે લાલ કિલ્લો કબજે કર્યો હતો. વિરોધીઓના ટોળાએ અંશો પર ચ .્યા હતા અને નિશન સાહિબનો ધ્વજ ફરકાવ્યો હતો. આ પછી, તેઓએ તેમની સામે જે આવ્યું તેની તોડફોડ કરવામાં આવી. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કેટલાક ગુંબજોને પણ નુકસાન થયું છે.

તોડફોડ કરાયેલા વાહનોની ભયાનક તસવીરો લાલ કિલ્લા પર વિરોધીઓની ઉગ્રતાની જૂબાની આપે છે. તૂટેલા ટિકિટ કાઉન્ટરો, વિખેરાતા કાચ અને કાગળના ટુકડાઓ ચીસો પાડી રહ્યા છે કે રાષ્ટ્રિય વારસો સાથે કેવી રીતે ત્રાસવાદીઓ રમ્યા છે. તમને જણાવી દઇએ કે ઘણાં હંગામો થયા બાદ અંતે પોલીસે પ્રદર્શનકારીઓને ત્યાંથી કાઢવામાં સફળતા મળી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે લાલ કિલ્લા પર ગઈકાલે થયેલ નાશકારક દ્રષ્ટિકોણને ધ્યાનમાં રાખીને કેન્દ્રીય પર્યટન પ્રધાન પ્રહલાદ પટેલ આજે પરિસ્થિતિનો હિસ્સો લેવા ત્યાં પહોંચ્યા છે. આજે લાલ કિલ્લા પર સુરક્ષા બંદોબસ્ત ગોઠવી દેવામાં આવ્યો છે અને વધુ સૈનિકો ગોઠવી દેવામાં આવ્યા છે.