ખેડુત આંદોલનના ફાડચા, ખેડુત નેતા વીએમ સિંહે આંદોલનથી અલગ થવાની કરી જાહેરાત, ટીકેત પર મૂક્યા આરોપ

પ્રજાસત્તાક દિન નિમિત્તે ટ્રેક્ટર માર્ચમાં થયેલી હિંસા સંદર્ભે દિલ્હી પોલીસની કાર્યવાહી ચાલુ છે. બુધવારે બપોર સુધી 200 થી વધુ હિંસા કરનારાઓની અટકાયત કરવામાં આવી છે, જ્યારે બે ડઝનથી વધુ એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી છે. કેટલાક ખેડૂત નેતાઓ પર દિલ્હી પોલીસ દ્વારા એફઆઈઆર પણ દાખલ કરવામાં આવી છે.

ખેડૂત આગેવાન વી.એમ.સિંહે જાહેરાત કરી છે કે તેમનું સંગઠન ખેડૂત આંદોલનથી અલગ થઈ રહ્યું છે. વી.એમ.સિંઘના સંગઠનનું નામ રાષ્ટ્રીય કિસાન મઝદુર સંઘ છે. આ સંગઠન હવે આંદોલનનો ભાગ રહેશે નહીં. વી.એમ.સિંહે કહ્યું કે આંદોલન આ રીતે કાર્ય કરશે નહીં. અમે અહીં શહીદ કરવા અથવા લોકોને મારવા નથી આવ્યા. તેમણે ભારતીય કિસાન સંઘના રાકેશ ટીકેત પર આરોપ લગાવ્યો છે.

વી.એમ.સિંહે કહ્યું કે રાકેશ ટીકેત સરકાર સાથેની મીટિંગમાં ગયા હતા. શું તેમણે એક વખત પણ યુપીના શેરડીના ખેડુતોનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો. તેમણે ડાંગર વિશે શું વાત કરી? તેમણે શું વિશે વાત કરી હતી આપણે અહીંથી જ ટેકો આપતા રહીએ છીએ અને ત્યાં તેઓ નેતા બનવાનું ચાલુ રાખે છે, તે અમારો વ્યવસાય નથી.

ભારતીય રાષ્ટ્રીય લોક દળ (INLD) ના મુખ્ય મહામંત્રી અને એલેનાબાદના ધારાસભ્ય અભયસિંહ ચૌટાલાએ બુધવારે ધારાસભ્ય પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું હતું. તેમણે ખેડૂતોના સમર્થનમાં હરિયાણા વિધાનસભા અધ્યક્ષ જ્ઞાનચંદ ગુપ્તાને રાજીનામું સુપરત કર્યું હતું. અભયસિંહ ચૌટાલાએ અગાઉ સ્પીકર જ્ઞાનચંદ ગુપ્તાને ઇમેઇલ દ્વારા ધારાસભ્ય પદ પરથી રાજીનામું મોકલી દીધું હતું. તેમણે કૃષિ કાયદા વિરુદ્ધ ધારાસભ્ય પદેથી રાજીનામું આપ્યું હતું.