ટ્રેક્ટર પરેડની હિંસા બાદ કિસાન મોરચાની ઈમરજન્સી બેઠક, બોલ્યા, “વિરોધથી સરકાર હચમચી, ગંદું કાવતરું રચ્યું”

26 જાન્યુઆરીએ ટ્રેક્ટર પરેડ દરમિયાન વિરોધ કરી રહેલા ખેડુતોએ ઉગ્ર પરિસ્થિતિ ઉભી કરી હતી. દરમિયાન મોટાભાગના ખેડૂત સંગઠનો જે હાલના ખેડૂત આંદોલનનો ભાગ છે, તેમણે બલબીરસિંહ રાજેવાલની અધ્યક્ષતામાં તેમણે એક તાકીદની બેઠક યોજી હતી.

આ સંગઠનોએ દિલ્હીની હિંસક ઘટનાઓની ચર્ચા કરી અને નિષ્કર્ષ કાઢ્યો કે આ ખેડૂત આંદોલનથી કેન્દ્ર સરકાર ખરાબ રીતે હચમચી ઉઠી છે.આથી કિસાન મજૂર સંઘર્ષ સમિતિ અને અન્ય ખેડૂત સંગઠનોના શાંતિપૂર્ણ વિરોધ પ્રદર્શનની સામે એક ગંદુ ષડયંત્ર રચવામાં આવ્યું હતું.

યુનાઇટેડ કિસાન મોરચાની તાકીદની બેઠક બાદ નિવેદન બહાર પાડવામાં આવ્યું છે. જેમણે આ ખેડૂત આંદોલન શરૂ કર્યું હતું તે મુજબ પોતાનો અલગ વિરોધ સ્થળ બનાવ્યાના 15 દિવસ પછી, તેઓ સંયુક્ત રીતે વિરોધ કરનારા સંગઠનોનો ભાગ ન હતા.

તેમણે જણાવ્યું કે  જ્યારે ખેડૂત સંગઠનો દ્વારા 26 જાન્યુઆરી તો દીપ સિદ્ધુ જેવા અન્ય અસામાજિક તત્વોએ અન્ય ખેડૂત સંગઠન સાથે મળીને ખેડૂત આંદોલનને નિષ્ફળ બનાવવાનો પ્રયાસ કર્યો.ખેડૂત સંગઠનો અનુસાર, આ ષડયંત્રના ભાગ રૂપે, અન્ય ખેડૂત સંગઠનો અને અન્ય વ્યક્તિઓએ જાહેરાત કરી કે તેઓ રિંગરોડ ઉપર કૂચ કરશે અને લાલ કિલ્લા પર ધ્વજ લહેરાવશે. તે સંગઠને ‘કિસાન મઝદુર સંઘર્ષ સમિતિ’ ની સુનિશ્ચિત માર્ચના બે કલાક પહેલા કૂચ શરૂ કરી હતી. જે શાંતિપૂર્ણ અને પ્રબળ ખેડૂત સંઘર્ષને નિષ્ફળ બનાવવા માટે કાવતરું હતું. આવી સ્થિતિમાં ‘સંયુક્ત કિસાન મોરચા’ ના તમામ ઘટક લોકો આ ઘટનાની કડક નિંદા કરે છે.

યુનાઇટેડ ખેડૂત મોરચાના જણાવ્યા અનુસાર, 27 જાન્યુઆરીએ 32 સંગઠનોની તાકીદની બેઠક બોલાવવામાં આવી હતી. જેમાં બલબીરસિંહ રાજેવાલ અને જગજીતસિંહ દલવાલ અને દર્શન પાલ સાથે તમામ ખેડૂત આગેવાનો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.