ટ્રેક્ટર રેલી હિંસા: કોંગ્રેસની માંગ, હિંસા રોકવામાં નિષ્ફળ ગૃહ મંત્રી અમિત શાહને બરખાસ્ત કરાય

કોંગ્રેસે 26 જાન્યુઆરીએ દિલ્હીમાં થયેલી હિંસા માટે દેશના ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહને દોષી ઠેરવ્યા છે. કોંગ્રેસે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ યોજી હતી અને કહ્યું હતું કે હિંસા આયોજિત રીતે કરવામાં આવી હતી જેને કેન્દ્ર તરફથી સુરક્ષા મળી છે. કોંગ્રેસે કહ્યું કે આંદોલનને પાટા પરથી ઉતારવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો. કોંગ્રેસે એવી પણ માંગ કરી છે કે પીએમ મોદીએ ગૃહ પ્રધાનને બરતરફ કરવું જોઈએ.

કોંગ્રેસ પાર્ટીના જનરલ સેક્રેટરી રણદીપસિંહ સુરજેવાલાએ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કેન્દ્ર સરકાર પર નિશાન સાધતા કહ્યું હતું કે, ખેડૂત આંદોલનના આવરણ હેઠળની હિંસા માટે ગૃહમંત્રી અમિત શાહ સીધા જવાબદાર છે. તેને એક ક્ષણ પણ પોતાની ઓફિસમાં ચાલુ રાખવાનો અધિકાર નથી, તેને બરતરફ કરવો જોઈએ. આ ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસની માંગ છે.

તેમણે કહ્યું કે, ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહના કહેવા પર, જે દિલ્હીમાં ખલેલ અટકાવવામાં નિષ્ફળ ગયો હતો, દિલ્હી પોલીસ સંયુક્ત કિસાન મોરચાના નેતાઓ વિરુદ્ધ ઉપદ્રવ નોંધવાને બદલે કેસ નોંધી રહી છે. આ ભાજપ સરકારના કાવતરાને સાબિત કરે છે.