રાહુલ ગાંધીએ બતાવ્યું કે આવી રીતે ચીનના રાષ્ટ્રપતિ જિનપિંગ “મેડ ઈન ઈન્ડીયા” શર્ટ પહેરવા થશે મજબૂર

કોંગ્રેસના સાંસદ રાહુલ ગાંધીએ રવિવારે કેન્દ્ર સરકાર પર મોટા વેપારીઓના હિતમાં કામ કરવાનો આરોપ લગાવતા કહ્યું કે સરકારની આ નીતિઓને કારણે દેશના ખેડુતો અને મજૂરોની હાલત કફોડી બની રહી છે. તેમણે કહ્યું, “ભારત સરકારનું દરેક પગલું ફક્ત પાંચથી છ મોટા વેપારીઓને મજબૂત બનાવવા માટે રચાયેલ છે. બીજી બાજુ, સરકારની આ નીતિઓ ભારત, મજૂરો અને ખેડુતોની વાસ્તવિક તાકાતને બગાડવામાં મદદ કરે છે.”

પૂર્વ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષે તમિલનાડુના ઇરોડમાં વણકર સમુદાયો સાથેની વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે, “હું તમને ખાતરી આપું છું કે જો ભારતના મજૂર મજબુત ખેડુત અને વણકર હોય, તો તેમને સુરક્ષા આપવામાં આવે અને તક આપવામાં આવે, તો ચીન ક્યારેય હિંમત પણ કરી શકશે નહીં ભારત જુઓ. ” આટલું જ નહીં, હું એક પગલું આગળ વધું છું અને તમને ખાતરી આપું છું કે જો ભારતના મજૂરો, ખેડુતો અને નાના અને મધ્યમ ઉદ્યોગો મજબૂત બને, તો ચીનના રાષ્ટ્રપતિ પણ ‘મેડ ઇન ઈન્ડિયા’ શર્ટ પહેરે છે. ”

તેમણે કહ્યું, તમને ખાતરી આપશો કે ચીનના લોકો ભારતીય કાર ચલાવતા જોવા મળશે, ચીનના લોકો ભારતીય વિમાનોમાં મુસાફરી કરશે, ચીની ઘરોમાં ભારત દ્વારા બનાવવામાં આવેલ કાર્પેટ હશે, પરંતુ કેમ એવું નથી થઈ રહ્યું કારણ કે અમારી સરકાર ફક્ત આમાં છે દેશ પાંચથી છ મોટા ઉદ્યોગપતિઓને મદદ કરે છે અને દેશની વાસ્તવિક શક્તિનો નાશ અને વિનાશ કરે છે.

સરકાર બનશે ત્યારે જીએસટીને ફરીથી ડિઝાઇન કરવામાં આવશે: રાહુલ

આના એક દિવસ પહેલા કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ શનિવારે કહ્યું હતું કે જ્યારે કેન્દ્રમાં તેમની પાર્ટીની રચના થશે ત્યારે ગુડ્ઝ એન્ડ સર્વિસ ટેક્સ (જીએસટી) ને ફરીથી ડિઝાઇન કરવામાં આવશે. તેમણે કોઈમ્બતુરના નાના અને મધ્યમ ઉદ્યોગોના પ્રતિનિધિઓ સાથેની વાતચીતમાં પણ ખાતરી આપી હતી કે ‘એક કર, લઘુતમ’ ના સિદ્ધાંતને કોંગ્રેસ સરકારમાં લાગુ કરવામાં આવશે.

કોંગ્રેસ નેતાએ કહ્યું હતું કે, “મને લાગે છે કે જો આપણે ભવિષ્યમાં ચીન, બાંગ્લાદેશ અથવા અન્ય દેશો સાથેની સ્પર્ધામાં આગળ વધવું હોય તો તે ફક્ત એમએસએમઇ દ્વારા થઈ શકે છે.” તેમના મતે નાના અને મધ્યમ કદના દેશો રોજગારની પાછળ છે. નવી પેઢી ભારતમાં છે, એમ તેમણે દાવો કર્યો હતો, અને ઉમેર્યું હતું કે દેશ અત્યારે રોજગાર પૂરા પાડવામાં અસમર્થ છે અને અર્થવ્યવસ્થા બરબાદ થઈ ગઈ છે.