બ્રોડકાસ્ટર દિગ્ગજ લેરી કિંગનું નિધન, પચાસ હજાર કરતાં વધુ ઈન્ટરવ્યુ લીધા હતા

વિશ્વના નેતાઓ, મૂવી સ્ટાર્સ અને સામાન્ય માણસોના બ્રોડકાસ્ટ ઇન્ટરવ્યુએ અડધી સદી સુધી અમેરિકન કન્વર્ઝેશનને વ્યાખ્યાયિત કરવામાં મદદ કરનારા અને સસ્પેન્ડર્સ-સ્પોર્ટ્સ સપોટર્સ એવા 87 વર્ષનાં લેરિ કિંગનું શનિવારે નિધન થયું હતું.

કિંગનું લોસ એન્જલસના સિડર-સિનાઇ મેડિકલ સેન્ટરમાં અવસાન થયું. લેરીએ ઓરા મીડિયા સ્ટુડિયો અને નેટવર્કનીસહ-સ્થાપના કરી હતી. મૃત્યુનું કોઈ કારણ આપવામાં આવ્યું નથી, જોકે તેમને આ મહિનાની શરૂઆતમાં કોવિડ-19ની સારવાર માટે હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. લાંબા સમયથી રાષ્ટ્રીય સ્તરે સિન્ડિકેટેડ રેડિયો હોસ્ટ, 1985 થી 2010 સુધી તેઓ સીએનએન પર નાઇટ ફિક્સ્ચર હતા, જ્યાં તેમણે બે પીબોડી એવોર્ડ્સ સહિત ઘણા સન્માન જીત્યા. તેમના શરૂઆતના વર્ષોમાં “લેરી કિંગ લાઇવ” સ્ટુડિયો વોશિંગ્ટન ડીસીમાં સ્થિત હતો.

કિંગે અંદાજે 50,000 ઓન-એર ઇન્ટરવ્યૂ લીધા હતા. 1995 માં તેમણે પીએલઓના અધ્યક્ષ યાસેર અરાફાત, જોર્ડનના રાજા હુસેન અને ઇઝરાઇલના વડા પ્રધાન યિત્ઝાક રબીન સાથે મધ્ય પૂર્વ શાંતિ સમિટની અધ્યક્ષતા આપી હતી. તેમણે દલાઈ લામાથી લઈને એલિઝાબેથ ટેલર, મિખાઇલ ગોર્બાચેવથી બરાક ઓબામા, બિલ ગેટ્સથી લેડી ગાગા, ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ સુધીના દરેકનું વિશ્વ નેતાઓનાં ઈન્ટરવ્યુ લીધા હતા.

ખાસ કરીને તે લોસ એન્જલસમાં સ્થળાંતર થયા પછી, તેમના શો વારંવાર બ્રેકિંગ સેલિબ્રિટીના સમાચારોમાં આવતા હતા, જેમાં પેરિસ હિલ્ટન 2007 માં તેની જેલના કાર્યકાળ વિશે વાત કરી હતી અને માઇકલ જેક્સનના મિત્રો અને તેના પરિવારના સભ્યો 2009 માં તેમના મૃત્યુ વિશે વાત કરતા હતા. કિંગે ઇન્ટરવ્યૂ માટે ક્યારેય વધારે તૈયારી ન કરવાની અંગે અનેક વખત વાત કરી હતી.