26મીએ ખેડુતોની ટ્રેક્ટર પરેડને દિલ્હી પોલીસની લીલીઝંડી

નવા કૃષિ કાયદાને લઈને દિલ્હીની સરહદો પર ખેડૂતો દ્વારા વિરોધ પ્રદર્શન શનિવારે 59 મા દિવસે પણ ચાલુ છે. શુક્રવારે ખેડૂત સંગઠનો અને સરકાર વચ્ચેની 11 મી રાઉન્ડની બેઠકમાં બંને પક્ષો તેમના વલણ પર અડગ હોવાને કારણે કોઈ સર્વસંમતિ થઈ શકી નથી. તે જ સમયે, આજે દિલ્હી પોલીસે રિપબ્લિક ડે પર ટ્રેક્ટર પરેડ અંગે ખેડૂતોને લીલી ઝંડી આપી છે. ભારતીય કિસાન સંઘના પ્રવક્તા રાકેશ ટીકાઈત સહિતના તમામ ખેડૂત આગેવાનોએ જણાવ્યું હતું કે, 26 જાન્યુઆરીએ યોજના મુજબ ટ્રેક્ટર રેલી કા willવામાં આવશે અને ખેડૂત સંઘોએ પોલીસને કહ્યું છે કે આ દરમિયાન શાંતિ જાળવવાની સરકારની જવાબદારી છે.

દિલ્હી પોલીસે 26 જાન્યુઆરીની પરેડ માટે ખેડૂતોને સાફ કર્યા. યોગેન્દ્ર યાદવે કહ્યું કે 26 જાન્યુઆરીએ ખેડુતો પ્રજાસત્તાક દિનની પરેડ લેશે. બેરીકેડ્સ ખુલ્લા રહેશે અને દિલ્હી પ્રવેશ કરશે. આ માર્ગને લઈને ખેડૂતો અને દિલ્હી પોલીસ વચ્ચે સમજૂતી થઈ છે.

પ્રજાસત્તાક દિન પર ટ્રેક્ટર રેલી અંગે મંત્રમ ફાર્મ હાઉસ ખાતે ખેડૂત આગેવાનો અને પોલીસની બેઠક શરૂ થઈ હતી. આ બેઠકમાં ખેડૂત નેતાઓ ગુરનમસિંહ ચધુની, ડો. દર્શન પાલ સિંહ અને યોગેન્દ્ર યાદવ, યુધવીર સિંહ હાજર રહેવા પહોંચ્યા હતા. યુપી પોલીસ ઉપરાંત હરિયાણા પોલીસ, દિલ્હી પોલીસના મનીષચંદ્ર અને દિપેન્દર પાઠક બેઠકમાં પહોંચ્યા હતા.

કૃષિ કાયદાઓનો વિરોધ કરવા દહેરાદૂનમાં રાજભવન સુધી જતા ખેડૂતોને અટકાવવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે ખેડૂતો અને પોલીસ વચ્ચે ઝપાઝપી થઈ હતી.

પૂર્વ કેન્દ્રીય વિદેશ પ્રધાન અને કોંગ્રેસના નેતા સલમાન ખુર્શીદ ઉશ્કેરાયેલા ખેડૂતોના સમર્થનમાં ગાજીપુર બોર્ડર પહોંચ્યા. ખેડૂતોની ટ્રેક્ટર માર્ચ પર તેમણે કહ્યું કે 26 જાન્યુઆરીનો દિવસ ઐતિહાસિક રહેશે.