અમિત શાહનો દાવો સાચો પડી રહ્યો છે, ચૂંટણી સુધી દીદી એકલા રહી જશે, વન મંત્રી રાજીવ બેનર્જીએ રાજીનામું આપ્યું

પશ્ચિમ બંગાળમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી પૂર્વે રાજકીય હલચલ તેજ થઈ ગઈ છે. રાજ્યની શાસક પક્ષ, તૃણમૂલ કોંગ્રેસ (ટીએમસી) ને આંચકો લાગ્યો છે. શુક્રવારે વન મંત્રી રાજીવ બેનર્જીએ કેબિનેટ મંત્રી પદ પરથી રાજીનામું આપી દીધું છે. રાજ્યપાલ જગદીપ ધનકરે તેમનું રાજીનામું સ્વીકારી લીધું છે. હાલના સંજોગોમાં મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જી માટે તેમનો ગઢ જાળવવો એ એક પડકાર બની ગયો છે.

રાજીવ બેનર્જીએ મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીને આપેલા રાજીનામાના પત્રમાં લખ્યું છે કે, ‘પશ્ચિમ બંગાળની પ્રજાની સેવા કરવી એ ખૂબ જ સન્માન અને સન્માનની વાત છે. હું હૃદયપૂર્વક કૃતજ્ઞતા વ્યક્ત કરું છું અને આ તક મેળવવા બદલ દરેકનો આભાર માનું છું. ‘

રાજીવ બેનર્જી છેલ્લી ઘણી મંત્રીમંડળની બેઠકોમાં ભાગ લીધો ન હતો, જેના પછી એવી અટકળો ચાલી હતી કે તેઓ તેમના પદ પરથી રાજીનામું આપી શકે છે. તેમણે અલબત્ત પ્રધાનપદેથી રાજીનામું આપ્યું છે, પરંતુ તેઓ હજી પણ ટીએમસીના સભ્ય છે.

તમને જણાવી દઈએ કે વિધાનસભાની ચૂંટણી પૂર્વે ટીએમસી નેતાઓએ પદ અને પક્ષમાંથી રાજીનામું આપવાની પ્રક્રિયા ચાલુ છે. સુવેન્દુ અધિકારીઓ સહિત ઘણા મોટા નેતાઓ ભાજપમાં જોડાયા છે. આવી સ્થિતિમાં પાર્ટી માટે પોતાના નેતાઓને એક રાખવાનું એક પડકાર બની ગયું છે. આ સાથે જ ભાજપ રાજ્યમાં સરકાર બનાવવા માટે સખત મહેનત કરી રહ્યું છે. કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ આ અઠવાડિયામાં બંગાળની મુલાકાત લે તેવી સંભાવના છે. આવી સ્થિતિમાં, એવી અટકળો ચાલી રહી છે કે ઘણા નેતાઓ ભાજપમાં જોડાઇ શકે છે.

છેલ્લા મહિનામાં તાપસી મંડળ, સુદીપ મુખર્જી, સૈકત પાંજા, અશોક ડિંડા, દીપાલી બિસ્વાસ, શુક્ર મુંડા, શીલભદ્ર દત્તા, શ્યામદાદા મુખર્જી, બનાશ્રી મૈતી અને બિસ્વજિત કુંડુ ભાજપમાં જોડાયા છે.