મહારાષ્ટ્રના કેબિનેટ મંત્રી ધનંજય મુંડેને મોટી રાહત, રેપની ફરિયાદ પાછી ખેંચતી પીડિતા

મહારાષ્ટ્રના કેબિનેટ મંત્રી ધનંજય મુંડે પર બળાત્કારનો આરોપ લગાવનારી મુંબઈની એક મહિલાએ પોલીસમાં નોંધાવેલી ફરિયાદ પાછી ખેંચી છે. એક અધિકારીએ શુક્રવારે આ માહિતી આપી. પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું કે, મહિલાએ તપાસ અધિકારીને કહ્યું કે તે મુન્ડે વિરુદ્ધની ફરિયાદ પાછી ખેંચી રહી છે, જોકે મહિલાએ તેના નિર્ણય પાછળનું કારણ શું હતું તે જણાવ્યું નથી.

પોલીસે આ અંગે ફરિયાદીને નોટરાઇઝ્ડ એફિડેવિટ આપવા જણાવ્યું છે. મહિલાએ સામાજિક ન્યાય પ્રધાન મુંડે (45) પર 2006 માં લગ્ન કરવાનું વચન આપીને બળાત્કાર અને જાતીય શોષણનો આરોપ લગાવ્યો હતો.

મહિલાએ આ અંગે 11 જાન્યુઆરીએ પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી. પોલીસે આ કેસની તપાસ શરૂ કરી હતી અને મહિલા પણ પોતાનું નિવેદન નોંધવા ઓશીવારા પોલીસ સ્ટેશન ગઈ હતી. બીડ જિલ્લાના એનસીપીના વરિષ્ઠ નેતા મુંડેએ આ આરોપોને નકારી કાઢ્યા હતા અને તેમને બ્લેકમેલ કરવાનો પ્રયાસ ગણાવ્યો હતો. જોકે મંત્રીએ સ્વીકાર્યું કે ફરિયાદી મહિલાની બહેન સાથે સંબંધિત છે અને તેના બે બાળકો છે.

આ ઉપરાંત ભાજપના નેતા કૃષ્ણા હેગડેએ દાવો કર્યો હતો કે મહારાષ્ટ્રના મંત્રી અને એનસીપીના નેતા ધનંજય મુંડે પર બળાત્કારનો આરોપી મહિલા છેલ્લા ઘણા સમયથી તેમને સતાવે છે. અંબોલી પોલીસને લખેલા પત્રમાં પૂર્વ ધારાસભ્યએ કહ્યું કે જે મહિલાએ આક્ષેપો કર્યા છે તે 2010 થી તેને ફસાવવા પ્રયાસ કરી રહી છે. હેગડે કોંગ્રેસ છોડીને ભાજપમાં જોડાયા છે.