કર્ણાટક: ટ્રકમાં થયેલા બ્લાસ્ટથી ધ્રુજી ઉઠ્યો આખો જિલ્લો, આઠનાં મોત, વડાપ્રધાને શોક વ્યક્ત કર્યો

કર્ણાટકના શિવમોગા જિલ્લામાં થયેલા વિસ્ફોટના બનાવ સંદર્ભે બે લોકોને અટકાયતમાં લેવામાં આવ્યા છે અને આ કેસમાં ઉચ્ચ સ્તરીય તપાસના આદેશ અપાયા છે. પોલીસે જણાવ્યું કે અટકાયતમાં કરાયેલા લોકોમાં પથ્થર તોડવાની સુવિધા સાથે જોડાયેલો એક કોન્ટ્રાક્ટર હતો જ્યાં જિલેટીન લાકડીઓથી ભરેલો ટ્રક ફૂટ્યો હતો. આ અકસ્માતમાં ઓછામાં ઓછા આઠ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં.

મુખ્યમંત્રીએ અકસ્માતમાં મૃતકના પરિવારજનોને પાંચ લાખ રૂપિયા વળતરની જાહેરાત કરી છે. વડા પ્રધાન કાર્યાલયે ટ્વીટ કરીને લખ્યું છે કે શિવમોગામાં થયેલા અકસ્માતથી હું દુખી છું. આ ઉપરાંત કચેરીએ મૃતકોના પરિવારજનોમાં શોક વ્યક્ત કર્યો હતો. વડા પ્રધાન કચેરીએ પણ ઇજાગ્રસ્તોને ઝડપથી સ્વસ્થ થવા માટે પ્રાર્થના કરી રાજ્ય સરકાર દ્વારા તમામ શક્ય મદદ કરવામાં આવી રહી છે.

કર્ણાટકના મુખ્ય પ્રધાન બી.એસ. તેમણે કહ્યું કે આ ઘટનાની ઉચ્ચ સ્તરીય તપાસના આદેશ આપવામાં આવ્યા છે અને જે પણ જવાબદાર જણાશે તેની સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

તેમણે કહ્યું કે તેઓ ગઈકાલ રાતથી વરિષ્ઠ અધિકારીઓ સાથે સંપર્કમાં છે અને બચાવ કામગીરી શરૂ કરવા ટીમો મોકલી દેવામાં આવી છે. મુખ્યમંત્રીએ ટ્વિટ કર્યું હતું કે શોકગ્રસ્ત પરિવાર પ્રત્યે મને ઉંડો શોક છે. હું ઈજાગ્રસ્તોને જલ્દી ઈચ્છું છું.

વિસ્ફોટ રાત્રે સાડા દસ વાગ્યે પથ્થર તોડવાના સ્થળે થયો હતો, જેના કારણે માત્ર શિવમોગા જ નહીં, નજીકના ચિકમગલગુરુ અને દવનાગેરે જિલ્લામાં પણ આંચકા અનુભવાયા હતા. સાક્ષીઓ કહે છે કે વિસ્ફોટ એટલો જોરદાર હતો કે ઘરોની બારીના ફલકાઓ તૂટી ગયા હતા અને રસ્તાઓ પર તિરાડો પણ આવી હતી. વિસ્ફોટને લાગ્યું જાણે ભૂકંપ આવી ગયો હોય અને ભૂસ્તરશાસ્ત્રીઓનો સંપર્ક કરવામાં આવ્યો હોય.