કોંગ્રેસ વર્કીંગ બેઠકમાં નિર્ણય, કોંગ્રેસના નવા પ્રમુખ માટેની ચૂંટણીઓ મે મહિનામાં યોજાશે

કોંગ્રેસ પાર્ટીની ટોચની નીતિ નિર્માણ એકમ કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિ (સીડબ્લ્યુએલસી) ની શુક્રવારે દિલ્હીના પાર્ટી મુખ્યાલયમાં બેઠક મળી. કોરોના રોગચાળાને કારણે સીડબ્લ્યુસી ડિજિટલ રીતે મળ્યા. બેઠકમાં હાજર સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર કોંગ્રેસના નવા પ્રમુખ માટેની ચૂંટણીઓ મે મહિનામાં યોજાઈ શકે છે. હાલમાં, સોનિયા ગાંધી પાર્ટીના વચગાળાના પ્રમુખની જવાબદારી સંભાળી રહ્યા છે. મીટિંગમાં અર્ણવ ગોસ્વામીની કથિત વોટ્સએપ વાતચીતનો ઉલ્લેખ કરતાં સોનિયાએ કહ્યું હતું કે જે લોકો દેશભક્તિ અને રાષ્ટ્રવાદના પ્રમાણપત્રો બીજામાં વહેંચે છે તે હવે સંપૂર્ણ રીતે ખુલ્લું પડી ગયા છે.

સૂત્રો કહે છે કે વરિષ્ઠ નેતા મધુસુદન મિસ્ત્રીની અધ્યક્ષતાવાળી સેન્ટ્રલ ઇલેક્શન ઓથોરિટીએ તમિળનાડુ, કેરળ, પશ્ચિમ બંગાળ, આસામ અને પુડુચેરીમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી પછી મે મહિનામાં કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સહિત સંગઠન રાખવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો છે. સૂત્રો કહે છે કે ચૂંટણી ઓથોરિટીએ પણ 29 મી મેના રોજ સત્ર યોજવાની ઓફર કરી છે. સીડબ્લ્યુસી ચૂંટણી અધિકારના પ્રસ્તાવ પર ચર્ચા કરી રહી છે અને તેના પર આજે અંતિમ નિર્ણય લેવામાં આવશે.

બેઠકમાં સોનિયા ગાંધીએ રિપબ્લિક ટીવીના મુખ્ય સંપાદક-અધ્યક્ષ અર્ણવ ગોસ્વામીના કથિત વાયરલ વ્હોટ્સએપ ચેટ વિશે કહ્યું હતું કે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષામાં સંપૂર્ણ ચેડા કરવામાં આવ્યા છે. સરકાર આ અંગે મૌન છે. તેમણે અર્થવ્યવસ્થાને લઈને કેન્દ્ર સરકાર પર આકરા પ્રહારો કર્યા તેમણે કહ્યું કે સરકાર ખાનગીકરણને લઈને ઉતાવળમાં છે. કોરોના રસીકરણ અંગે કોંગ્રેસ અધ્યક્ષે કહ્યું કે અપેક્ષા છે કે કોવિડ રસીકરણની પ્રક્રિયા ચાલુ રહેશે અને તે પૂર્ણ થઈ જશે.

સીડબ્લ્યુસીની બેઠકમાં તેમણે એવો આક્ષેપ પણ કર્યો હતો કે સરકારે ખેડૂત સંગઠનો સાથે સંપર્કના નામે આશ્ચર્યજનક અસંવેદનશીલતા અને ઘમંડી બતાવી છે.

સોનિયાએ કહ્યું, ‘સંસદનું સત્ર એક અઠવાડિયામાં શરૂ થવા જઈ રહ્યું છે. આ બજેટ સત્ર છે, પરંતુ જાહેર હિતના ઘણા મુદ્દાઓ છે જેની સંપૂર્ણ ચર્ચા કરવાની જરૂર છે. સરકાર આ અંગે સંમત છે કે કેમ તે જોવામાં આવશે. કેન્દ્રિય કૃષિ કાયદાઓ વિરુદ્ધ ખેડુતોના આંદોલનનો ઉલ્લેખ કરતા તેમણે આક્ષેપ કર્યો, “ખેડુતોનું આંદોલન ચાલુ છે અને સંવાદના નામે સરકારે આશ્ચર્યજનક અસંવેદનશીલતા અને ઘમંડી બતાવી છે.”

તેમણે એમ પણ કહ્યું, ‘તે સ્પષ્ટ છે કે કાયદાઓ ઉતાવળમાં બનાવવામાં આવ્યા હતા અને સંસદને તેમની અસરોની આકારણી કરવાની તક આપવામાં આવી ન હતી. અમે આ કાયદાઓને નકારી કાઢીએ છીએ કારણ કે તે ખાદ્ય સુરક્ષાના પાયાનો નાશ કરશે. ‘