કોંગ્રેસ વર્કીંગ કમિટીમાં ઘમાસાણ, ગેહલોત તાડુક્યા, “શું સોનિયા ગાંધીના નેતૃત્વ પર વિશ્વાસ નથી?”

કોંગ્રેસ પાર્ટીમાં આંતરિક ઝઘડા વચ્ચે શુક્રવારે પાર્ટીની કાર્યકારી સમિતિની બેઠક મળ્યા હતા. બેઠકમાં જ્યાં નેતાઓએ ટૂંક સમયમાં આંતરિક ચૂંટણીઓ યોજવાની અપીલ કરી હતી. તો તે જ સમયે, રાજસ્થાનના મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોત બળવાખોરો ઉપર ગુસ્સે થયા. અશોક ગેહલોતે કહ્યું કે આટલી વહેલી ચૂંટણી કેમ, નેતાઓને સોનિયા ગાંધીના નેતૃત્વ પર વિશ્વાસ નથી?

કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિની બેઠકમાં અશોક ગેહલોતે લગભગ 15 મિનિટ સુધી વાત કરી હતી. જ્યાં તેમણે કહ્યું કે આજે ખેડૂત આંદોલન, ફુગાવા, અર્થતંત્ર જેવા અનેક મુદ્દાઓ ચાલી રહ્યા છે, તેમના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જરૂરી છે અને સંગઠનની ચૂંટણીઓ પછીથી યોજાઇ શકે છે. ટૂંક સમયમાં જ જેમણે સંગઠનની પસંદગી કરી હતી, ગેહલોતે કહ્યું કે તેમને સોનિયા ગાંધીના નેતૃત્વ પર વિશ્વાસ નથી.

તમને જણાવી દઇએ કે, કોંગ્રેસમાં સંગઠનની ચૂંટણી પહેલા પણ ઘણા નેતાઓએ સોનિયા ગાંધીને પત્ર લખ્યો છે. જો સૂત્રોનું માનવું હોય તો, આમાંથી એક આનંદ શર્માએ મીટિંગમાં સંગઠનની ચૂંટણીનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો. જેનો જવાબ અશોક ગેહલોતે તેમને આપ્યો હતો.

બેઠકમાં જ કોંગ્રેસના નેતા રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું હતું કે પાર્ટીએ પોતાનું સમયપત્રક બનાવી લેવું જોઈએ, કારણ કે અન્ય ઘણા મુદ્દાઓ પણ મહત્વના છે.

શુક્રવારે મળેલી બેઠકમાં ખુલાસો થયો છે કે કોંગ્રેસ મે મહિનામાં આંતરિક ચૂંટણીઓ કરી શકે છે. એટલે કે પાંચ રાજ્યોમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ બાદ જ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષની ચૂંટણી કરશે.

કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિની બેઠકમાં ખેડુતોના આંદોલન, રસીકરણ, ચેટ લીક વિવાદ અંગે તપાસની માંગ સાથે સંબંધિત દરખાસ્તો પસાર કરવામાં આવી છે. તેમજ ટૂંક સમયમાં સંગઠનની ચૂંટણીઓ નક્કી કરવાની વાત પણ કરવામાં આવી છે. શુક્રવારની બેઠકમાં કોંગ્રેસ પક્ષ જિલ્લા અને બ્લોક કક્ષાએ કૃષિ કાયદા સામે વિરોધ પ્રદર્શન ચાલુ રાખવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

અશોક ગેહલોતે બેઠકમાં દેશના ઘણા બળતરા મુદ્દાઓનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. રાજસ્થાનના સીએમએ કહ્યું કે રસીની કિંમત નક્કી કરવામાં આવી રહી છે, પરંતુ ગરીબો તેને કેવી રીતે નક્કી કરશે. તેલના ભાવ પણ વધી રહ્યા છે, આંદોલનમાં ખેડુતોની હત્યા થઈ રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, કેન્દ્ર સરકાર કંઇ કરી રહી નથી, તેથી આવા રાષ્ટ્રીય મુદ્દાઓ પર ભાર મૂકવાની જરૂર છે.