ભજન સિંગર નરેન્દ્ર ચંચલનું નિધન,”ચલો બુલાવા આયા હૈ “જેવા અનેક પ્રસિદ્વ ગીતોને આપ્યો છે અવાજ

પ્રખ્યાત ભજન ગાયક નરેન્દ્ર ચંચલનું નિધન થયું છે. છેલ્લા ત્રણ મહિનાથી તેઓ બીમાર હતા અને દિલ્હીની હોસ્પિટલમાં તેમની સારવાર ચાલી રહી હતી. તેમણે 80 વર્ષની ઉંમરે અંતિમ શ્વાસ લીધા. મળતી માહિતી મુજબ શુક્રવારે બપોરે 12.15 વાગ્યે નરેન્દ્ર ચંચલે દિલ્હીની એપોલો હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા.

નરેન્દ્ર ચંચલનું ગીત ‘ચલો બુલાવા આયા હૈ’ ખૂબ જ લોકપ્રિય થયું હતું. નરેન્દ્ર ચંચલે ભજનની સાથે સાથે હિન્દી ફિલ્મોમાં પણ ગીતો ગાયા છે. તે પંજાબ સહિત સમગ્ર ઉત્તર ભારતમાં પ્રખ્યાત થયા હતા. તેમણે ભજન સંધ્યા અને જાગરણને નવી દિશા આપી હતી.

અમૃતસરના શક્તિ નગર ચોકમાં જન્મેલા નરેન્દ્ર ચંચલે માતાની બંછ ગાયને તેમની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી અને માતાની ભેટથી, તેમને ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પોતાનું ગાયક પણ મળી ગયું હતું.

16 ઓક્ટોબર 1940 ના રોજ જન્મેલા, નરેન્દ્ર ચંચલનો જન્મ ચિત્રમ ખારબંદા અને માતા કલાશવતીમાં થયો હતો, તે અમૃતસરની પવિત્ર ભૂમિના શક્તિ ચોકમાં થયો હતો, નાનપણથી જ તેમને ગાલે મહોલ્લા મંદિરોમાં ભજન ગાવાનો શોખ હતો, તેણે માતાની ગાયન કરીને નામ કમાવ્યું હતું બાળપણ થી પિમ્પલ્સ. નરેન્દ્ર ચંચલ વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે તે બાળપણમાં માતા કૈલાશવતીના સ્વરમાં  માતાના શ્લોકોનો પાઠ કરતા હતા. આનાથી તેમની સંગીત પ્રત્યેની રુચિ જાગૃત થઈ.

તેનું નામ ચંચલ રાખવા પાછળ એક વાર્તા છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે તે બાળપણમાં ખૂબ જ તોફાની હતા અને ભણવાનું મન નહોતું કરતું. તે જ સમયે, ચંચલ નામનોા એક શિક્ષક હતા. પાછળથી શિક્ષકના નામ પરથી તેમનું નામ પડ્યું. નરેન્દ્ર ચંચલના પ્રથમ ગુરુ તેમની માતા હતા, બાદમાં તેમણે પ્રેમ ત્રિખા પાસેથી સંગીત શીખ્યું. ત્યારે જ તેઓએ ભજન ગાવાનું શરૂ કર્યું.

રાજ કપૂરે નરેન્દ્ર ચંચલને ફિલ્મ ‘બોબી’ માં બ્રેક આપ્યો હતો. આ ફિલ્મમાં, તેમણે પ્રખ્યાત ગીત ‘બેશક મંદિર મસ્જિદ તોડો’ ગીત ગાયું હતું. આ ફિલ્મ 1973 માં રિલીઝ થઈ હતી. તે પણ ઓછું રસપ્રદ નથી કે આ ગીત ગાતા પહેલા તેમનો અવાજ થોડા સમય માટે ચાલ્યો ગયો હતો. જ્યારે અવાજ આવ્યો, ગળું ઠીક થઈ ગયું અને તેઓ રાજ કપૂરને મળ્યા અને આ પ્રખ્યાત ગીત ગાયું હતું.