હાલ ચૂંટણી થાય તો BJPને કેટલી બેઠકો મળશે? અન્યોને મળશે 201 બેઠક, દેશનાં મિજાજનો સૌથી મોટો સર્વે શું કહે છે…

કોરોના રોગચાળા અને ખેડૂત આંદોલન વચ્ચે તાજેતરનાં સર્વેમાં કરવામાં આવ્યો છે કે દેશની જનતાનો વિશ્વાસ હજી પણ મોદી સરકારમાં જળવાઈ રહ્યો છે. જો આજે ચૂંટણીઓ યોજાય તો મોદી સરકાર 43 ટકા મતો મેળવી શકશે અને ભાજપ 291 બેઠકો જીતી શકે છે. જ્યારે એનડીએ 321 સીટ જીતી શકે છે. ખેડૂત આંદોલન સમયે 3 થી 13 જાન્યુઆરીની વચ્ચે ઇન્ડિયા ટુડે દ્વારા કરાયેલા સર્વેમાં, મોટાભાગના લોકો કૃષિ કાયદા અંગે સરકાર સાથે જોવા મળે છે, અને સરકારના રસીકરણ કામથી ખુશ છે.

સર્વે અનુસાર, જો આજે ચૂંટણીઓ યોજવામાં આવી હોત, તો 43 ટકા લોકો એનડીએ પાસે છે અને 27 ટકા લોકોએ કહ્યું હતું કે તેઓએ કોંગ્રેસને મત આપ્યો હોત અને 30 ટકા મતો અન્ય ખાતામાં જતા જોવા મળ્યા હતા. જો તેને સીટોમાં પરિવર્તિત કરવામાં આવે તો એનડીએ 321 બેઠકો મેળવી શકે છે, તો યુપીએનાં ખાતામાં 93 બેઠકો જઈ રહી છે, જ્યારે 129 બેઠકો અન્યને આપવામાં આવી રહી છે.

આ સર્વેમાં 34 34 ટકા લોકોએ કૃષિ કાયદાઓને ખેડૂતોને મદદરૂપ ગણાવ્યા છે. તે જ સમયે, 32 ટકા લોકો કહે છે કે ઉદ્યોગપતિઓને આનો ફાયદો થશે. તે જ સમયે, 25 ટકા લોકો કહે છે કે બંનેને ફાયદો થશે. આ મુદ્દે જ્યારે લોકોને પ્રશ્ન પૂછવામાં આવ્યો હતો કે ખેડૂત આંદોલન કેવી રીતે બંધ થશે?55 ટકા લોકોએ કહ્યું હતું કે કૃષિ કાયદામાં સુધારો થવો જોઈએ, જ્યારે માત્ર  28 ટકા લોકો કૃષિ કાયદા પાછા મેળવવાના પક્ષમાં છે. 10 ટકા લોકોનું માનવું છે કે સરકારે કંઇપણ ન કરવું જોઈએ. મોટાભાગના લોકો ખેડૂત આંદોલન અંગે પણ સરકારના વલણને માને છે. 16 ટકા લોકોએ કહ્યું કે તે ખૂબ સારું છે અને 39 ટકા લોકોએ કહ્યું કે તે સારું છે, જ્યારે 25 ટકા લોકોએ જણાવ્યું હતું કે તે સંતોષકારક છે, માત્ર 16 ટકા લોકોએ કહ્યું કે તે ખરાબ અને ખૂબ ખરાબ છે.

શું લવ જેહાદ કન્વર્ટ કરવાનું કાવતરું છે?  54 ટકા લોકોએ હાનો જવાબ આપ્યો, જ્યારે 36 ટકા લોકોએ જવાબ આપ્યો નહિ. લોકોને આ વિશે એક અન્ય સવાલ પૂછવામાં આવ્યો હતો કે શું બિન ધર્મમાં લગ્ન ન્યાયી છે કે નહીં, 54 ટકા લોકોએ તેને સંસ્કૃતિની વિરુદ્ધ કહ્યું હતું અને 41 ટકા લોકોએ કહ્યું હતું કે તે તેમની પોતાની પસંદગી છે. વેબ સિરીઝ ટંડવને લઈને હોબાળો મચાવતાં લોકોને પણ પૂછવામાં આવ્યું કે ઓટીટી પ્લેટફોર્મ સેન્સર કરાવવો જોઇએ કે નહીં. આના જવાબમાં 49 ટકા લોકોએ હામાં જવાબ આપ્યો જ્યારે 26 ટકા લોકો સેન્સરશીપ લાગુ ન કરે તે ઇચ્છે છે.

આ સર્વેમાં અર્થતંત્ર પર રસી અને કોરોનાની અસર ઉપર પણ સવાલ ઉઠાવવામાં આવ્યા છે અને તેના મૂડને આકારવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. કોરોનાને રસી આપવામાં આવશે? આ સવાલના જવાબમાં  76 ટકા લોકોએ કહ્યું કે તેઓને રસી ઉપર વિશ્વાસ છે અને તેઓ રસી અપાવશે, જ્યારે 21 ટકા લોકોએ ના જવાબ આપ્યો.92 ટકા લોકો ઇચ્છે છે કે આ રસી નિ:શુલ્ક આપવામાં આવે, જ્યારે  સાત ટકા લોકોએ નહીંમા જવાબ આપ્યો હતો.

મોટાભાગના લોકો કોરોના પર વડા પ્રધાનના કામથી સંતુષ્ટ છે

જ્યારે લોકોને પૂછવામાં આવ્યું કે વડા પ્રધાનનું કોરોના પરનું કામ કેવી રીતે છે, ત્યારે 23 ટકા લોકોએ કહ્યું કે તે ખૂબ સારું છે, 50 ટકા લોકોએ કહ્યું કે તે સારું છે. 18 ટકા લોકો સરેરાશને ધ્યાનમાં લે છે જ્યારે 08 ટકા લોકોએ સરકારના કામને નબળું ગણાવ્યું છે.

19 ટકા નોકરીઓ થઈ

અર્થતંત્ર પરની અસર વિશે કોરોનાના પ્રશ્નના જવાબમાં, 66 ટકા લોકોએ કહ્યું કે તેમની આવક ઓછી થઈ છે. 19 ટકા લોકોએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ તેમની નોકરી ગુમાવી ચૂક્યા છે, જ્યારે 12 ટકા લોકોએ જણાવ્યું હતું કે કોઈ ફેરફાર થયો નથી.

મીડિયા જૂથ અનુસાર, આ સર્વેમાં કુલ 12,232 લોકોએ ભાગ લીધો હતો. 19 રાજ્યોના 97 લોકસભા મતવિસ્તાર અને 194 વિધાનસભા મત વિસ્તારના લોકો પાસેથી પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યા હતા.