ગોડસે મામલે ઝૂકી ગઈ શિવરાજ સરકાર, દબાણમાં કરવો પડ્યો આવો નિર્ણય

શિવરાજ સરકાર મધ્ય પ્રદેશના ગ્વાલિયરમાં ગોડસે જ્ઞાનશાળાના હિંદુ મહાસભાના પ્રારંભ માટે બેકફેટમાં છે. મહાત્મા ગાંધીના હત્યારાઓના નામે આવા સેન્ટર શરૂ કરવા કોંગ્રેસે આકરી ટીકા કરી હતી. તે પછી ગ્વાલિયર જિલ્લા વહીવટીતંત્ર કાર્યવાહીમાં ઝૂકી ગયું અને ગોડસેના નામે ખોલવામાં આવેલી જ્ઞાન શાળા બંધ કરી દીધી.

આ જ્ઞાનશાળા હિન્દુ મહાસભા દ્વારા બે દિવસ પહેલા ગ્વાલિયરના દૌલતગંજ સ્થિત તેની ઓફિસમાં શરૂ કરવામાં આવી હતી. આ પછી કોંગ્રેસ પાર્ટીએ ભાજપ અને સરકાર પર પ્રહાર શરૂ કર્યા હતા. કોંગ્રેસના નેતા દિગ્વિજય સિંહે પણ આ મામલે ભાજપને કટકમાં મૂક્યો હતો. આ પછી, રાજ્ય સરકાર તરફથી સંકેત મળ્યા પછી, વહીવટીતંત્ર કાર્યમાં આવી ગયું અને તે વિસ્તારમાં કલમ 144 લાગુ કરી.

ગ્વાલિયરના એડિશનલ કલેક્ટર કિશોર કનૈલે જણાવ્યું હતું કે આ જ્ઞાનશાળા વિશે માહિતી દૌલતગંજમાં મળી હતી. આ પછી, વહીવટીતંત્રે હિન્દુ મહાસભાના અધિકારીઓને નોટિસ ફટકારી હતી અને દૌલતગંજ વિસ્તારમાં કલમ 144 લાગુ કરવામાં આવી છે. બીજી તરફ, વહીવટ સાથે વાત કર્યા પછી, હિન્દુ મહાસભાએ ગોડસેના ગોડસે બંધ કરી દીધા છે. હિન્દુ મહાસભા કહે છે કે જ્ઞાનશાળા બંધ થઈ ગઈ છે, પરંતુ મહાસભા ભવન રાષ્ટ્રીય ભક્તો પાસેથી પ્રેરણા આપવાનું ચાલુ રાખશે.

અગાઉ હિન્દી દિવસ નિમિત્તે ગોડસે જ્ઞાન શાળાની શરૂઆત કરવામાં આવી હતી. હિન્દુ મહાસભાએ કહ્યું કે નવી પેઢીને ગૌરવપૂર્ણ ઇતિહાસ જણાવવા ગોડસેની જ્ઞાનશાળા ગ્વાલિયરમાં દૌલતગંજની કચેરીમાં શરૂ કરવામાં આવી છે. ગોડસે ઉપરાંત, રાષ્ટ્રનું નિર્માણ કરનાર અન્ય મહાન માણસો, ગુરુ ગોવિંદસિંહ, છત્રપતિ શિવાજી, મહારાણા પ્રતાપ, ડો. હેડગેવાર, પંડિત મદન મોહન માલવીયાનો પણ ઇતિહાસ આ જ્ઞાનશાળા કહેવામાં આવશે.