ભાજપથી મુકાબલો કરવા બંગાળમાં મહાગઠબંધન? TMCએ આપ્યું કોંગ્રેસ-લેફ્ટને નિમંત્રણ

તૃણમૂલ કોંગ્રેસે બુધવારે ડાબેરી મોરચા અને કોંગ્રેસને પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીને ભાજપની સાંપ્રદાયિક અને વિભાજનકારી રાજકારણની લડતની વિરુદ્વ જોડાવા અપીલ કરી હતી. રાજ્યની 294 વિધાનસભા બેઠકો પર એપ્રિલ-મેમાં ચૂંટણી યોજાવાની છે. તૃણમૂલના વરિષ્ઠ સાંસદ સૌગતા રોયે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે, “જો ડાબેરી મોરચો અને કોંગ્રેસ ખરેખર ભાજપ સામે છે, તો તેમણે ભગવો પક્ષના સાંપ્રદાયિક અને વિભાજનકારી રાજકારણ સામેની લડતમાં મમતા બેનર્જીને ટેકો આપવો જોઈએ.” તૃણમૂલ કોંગ્રેસના વડા મમતા બેનર્જી “ભાજપ સામે ધર્મનિરપેક્ષ રાજકારણનો વાસ્તવિક ચહેરો” છે.

રોયે દાવો કર્યો હતો કે કેન્દ્રમાં ભાજપના નેતૃત્વ હેઠળની સરકારે શરૂ કરેલી એક પણ યોજના સફળ થઈ નથી. તેમણે કહ્યું કે તૃણમૂલ કોંગ્રેસ વિકાસના હિતમાં રચનાત્મક ટીકા કરવામાં માને છે. પશ્ચિમ બંગાળમાં પશુઓની હેરાફેરીએ રાજકીય રૂપ ધારણ કર્યું હોવાના મુદ્દે તેમણે કહ્યું કે તેને રોકવાની જવાબદારી રાજ્ય પોલીસની નહીં પણ બોર્ડર સિક્યુરિટી ફોર્સ (બીએસએફ) ની છે. તૃણમૂલના સાંસદે કહ્યું, ‘બીએસએફ દેશની સરહદોનું રક્ષણ કરે છે અને કેન્દ્ર સરકારના શાસનમાં આવે છે. સીમાપાર દબાણ-દાણચોરી અટકાવવા તેમની જવાબદારી પોલીસની નથી.
કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહની સખ્તાઇ લેતા તેમણે કહ્યું કે, “જુદા જુદા સ્થળોએ ભોજન કરવાને બદલે, તેઓ સરહદ પર ગયા હોવું જોઈએ કે બીએસએફ પોતાનું કામ સારી રીતે કરી રહ્યું છે કે કેમ.” આવ્યો હતો વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં ભાજપના રાજ્ય એકમના વડા દિલીપ ઘોષ ભગવા પક્ષના મુખ્ય પ્રધાનપદના ઉમેદવાર હશે કે કેમ તે અંગેના સવાલ પર તેમણે કહ્યું કે તે ભાજપનો આંતરિક મામલો છે.

તેમણે કહ્યું કે, ડાયમંડ હાર્બરના સાંસદ અને તૃણમૂલના યુવા પાંખના વડા અભિષેક બેનર્જીને ઘોષ કરતાં વધુ રાજકીય અનુભવ છે, જે 2015 થી રાજકારણમાં સક્રિય છે, પરંતુ તેમણે ક્યારેય તૃણમૂલના મુખ્યમંત્રી પદના ઉમેદવાર હોવાનો દાવો કર્યો નથી. ઓફર નથી.