ધોનીનાં કડકનાથ મરઘાં પર બર્ડ ફ્લૂનો કેર, જ્યાં આપ્યો હતો ઓર્ડર ત્યાં જ મારવા પડ્યા તમામ મરઘાં

બર્ડ ફ્લૂનો કેર દેશભરમાં વર્તાઈ રહ્યો છે. જ્યારે મધ્ય પ્રદેશના ઝાબુઆના કડકનાથ ચિકન સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત છે. ફ્લુની ઝપટમાં 2000 ચિકન પણ આવી ગયા, જેનો ઓર્ડર ક્રિકેટર મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ ઝાબુઆના પોલ્ટ્રી ફાર્મમાં આપ્યો હતો.

ઝાબુઆનું પ્રખ્યાત આશિષ કડકનાથ ફાર્મ પણ બર્ડ ફ્લૂની ઝપટમાં છે. પ્રખ્યાત ભારતીય ક્રિકેટર મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ આ ફાર્મમાંથી 2000 ચિકન માટે ઓર્ડર આપ્યો હતો, પરંતુ આટલા મોટા ઓર્ડરને બર્ડ ફ્લૂનો ભોગ બનવું પડ્યું. માત્ર 15 દિવસ પહેલાં કડકનાથનાં આ ફાર્મમાં ચિકનથી ભરેલો હતો અને આખું  ફાર્મ મરઘીઓના અવાજથી ગુંજી રહ્યું હતું. હવે આને વિડંબણા જ  કહેવામાં આવશે કે તેના ઓપરેટર વિનોદ મેડાને આટલું મોટું નુકસાન થયું છે.

ખરેખર, ધોનીએ આ ફોર્મ પર 2000 બચ્ચાઓ મંગાવ્યા હતા, જેની ડિલિવરી ડિસેમ્બરમાં વરસાદને કારણે આગળ વધારવામાં આવી હતી. પરંતુ છેલ્લા 7 દિવસથી દરરોજ 300 થી 400 ચિકન મરી રહ્યા હતા. જ્યારે મૃત મરઘીની જાણ કરવામાં આવી હતી, ત્યાં બર્ડ ફ્લૂની પુષ્ટિ મળી હતી. પરિણામે, બાકીની તમામ 800 ચિકનને મારી નાખી અને દફનાવવામાં આવી.

રિપોર્ટ આવ્યા બાદ પશુપાલન વિભાગના કર્મચારીઓ અને મહેસૂલ વિભાગના કર્મચારીઓએ પીપીએ કિટ્સ પહેરેલા જીવંત અને મૃત ચિકનને બચાવી અને હયાત મરઘીઓને હત્યા કરી અને જંગલમાં ખાડો ખોદીને દફનાવાયા હતા.