સાક્ષી મહારાજનું મોટું નિવેદન, ઓવૈસીએ બિહારમાં ભાજપને મદદ કરી, હવે યુપીમાં કરશે

પોતાના નિવેદનોને લઈને ચર્ચામાં રહેલા સાંસદ સાક્ષી મહારાજે હવે એઆઈએમઆઈએમ ચીફ અસદુદ્દીન ઓવૈસી વિશે મોટી વાત કરી છે. ઉન્નાઓના સાંસદ સાક્ષી મહારાજે કહ્યું કે ઓવૈસીએ બિહારમાં ભાજપને મદદ કરી હતી. બંગાળ અને યુપી વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં પણ મદદ કરશે. સાક્ષીનું નિવેદન સામે આવ્યા બાદ એસપીએ પહેલો હુમલો કર્યો હતો. સપાના પ્રવક્તા અનુરાગ ભદોરીયાએ કહ્યું કે સાક્ષીના નિવેદનથી ભાજપ અને ઓવૈસીના સંબંધો પર પડેલો પડદો દૂર થઈ ગયો છે.

ઓવૈસીએ મંગળવારે યુપીમાં પોતાના ચૂંટણી પ્રચારની શરૂઆત કરી હતી. તેઓ પહેલા સપાના ગઢ આઝમગઢ પહોંચ્યા. સપા પ્રમુખ અખિલેશ યાદવ આઝમગઢના સાંસદ છે. ઓવૈસીનું નિશાન સમાજવાદી પાર્ટી અને અખિલેશ યાદવ હતા. તેમણે કહ્યું કે સમાજવાદી સરકારમાં અખિલેશે મને અહીં 12 વાર આવવાનું બંધ કર્યું હતું. ઓવૈસીએ તો એમ પણ કહ્યું કે સમાજવાદી પાર્ટી જમીન પર ક્યાંય નથી. તે ફક્ત ફેસબુક પર છે.

બિહારની ચૂંટણીમાં ઓવૈસીની પાર્ટીની મજબૂત હાજરી હતી. તેઓ મેદાનમાં આવ્યા ત્યારે જ ભાજપને ફાયદો થાય તેવી વાતો કરવામાં આવી રહી હતી. ઓવૈસીએ ફક્ત તે જ વિસ્તારોમાં ઘણી બેઠકો જીતી હતી જ્યાં સીમાંચલમાં મહાગઠબંધન પર ઘણો ભાર છે પરંતુ આરજેડી અને કોંગ્રેસના હાથથી બેઠકો પણ જીતી હતી. બિહારની ચૂંટણીના પરિણામો પછી, ઘણા રાજકીય વિશ્લેષકો પણ માનતા હતા કે ઓવૈસીને કારણે મહાગઠબંધન બહુમતીથી દૂર રહ્યું અને એનડીએને સત્તા પાછી મેળવવામાં મદદ કરી. ઘણા લોકોએ ઓવૈસીને ભાજપની બી ટીમ તરીકે પણ બોલાવી હતી.

હવે સાક્ષી મહારાજનું નિવેદન પ્રથમ આવ્યા પછી સમાજવાદી પાર્ટીની પ્રતિક્રિયા પ્રથમ આવી છે. સમાજવાદી પાર્ટીના પ્રવક્તા અનુરાગ ભાદોરીયાએ કહ્યું કે અમે પહેલેથી જ કહ્યું છે કે ઓવૈસી ભાજપના ઇશારે આવતા રહે છે. દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે તેમના હેલિકોપ્ટરમાં બળતણ કોણ રાખે છે. હવે ભાજપના સાંસદ સાક્ષી મહારાજે ખુલ્લેઆમ કહ્યું કે ઓવૈસીએ બિહારમાં અમને મદદ કરી, બંગાળ અને યુપીમાં પણ કરશે. માસ્ક ભાજપના ચહેરા પરથી ઉતરી ગયો છે. દરેક વસ્તુ સ્પષ્ટ રીતે લોકો માટે દૃશ્યમાન છે.