ચીનની નવી ચાલ, સરહદ પર લાઉડ સ્પીકરો પર ભારતીય સૈન્યને સંભળાવી રહ્યા છે આ ગીતો

ભારત અને ચીન વચ્ચે ઘણા સમયથી તણાવ છે. સરહદ પર તણાવ વચ્ચે ચીને હવે એક નવું પગલું ભર્યું છે. ચીને ફિંગર -4 વિસ્તારમાં એલએસી પર લાઉડ સ્પીકરો લગાવ્યા છે. આ લાઉડ સ્પીકરો પર ચીન પંજાબી ગીતો વગાડી રહ્યું છે. માનવામાં આવે છે કે, ચીન હવે લાઉડ સ્પીકર્સ દ્વારા ભારતીય સૈનિકો ઉપર દબાણ લાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.

સમાચાર એજન્સી એએનઆઈ અનુસાર, ચીની સેનાએ ફિંગર -4 વિસ્તારમાં લાઉડ સ્પીકર લગાવ્યા છે. સૂત્રો કહે છે કે જે વિસ્તારમાં ચીની સેનાએ લાઉડ સ્પીકરો લગાવ્યા છે તે 24×7 ભારતીય સૈનિકોની સતત દેખરેખ હેઠળ છે. તે જ સમયે, સંભવ છે કે ચીન આપણા સૈનિકોને વિચલિત કરવા અથવા દબાણ લાવવા માટે આ પ્રકારના પગલા લઈ રહ્યું છે. ખરેખર, ભારતથી તૈનાત સૈન્યમાં શીખોનો પણ સમાવેશ થાય છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ચીની સેના માનસિક દબાણ લાવવા ગીતો વગાડી રહી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ફિંગર -4 વિસ્તાર એક એવો વિસ્તાર છે જ્યાં ભારત અને ચીનનાં સૈન્ય વચ્ચે મુકાબલો થવાની પરિસ્થિતિઓ છે. થોડા દિવસો પહેલા 8 સપ્ટેમ્બરના રોજ બંને દેશોની સૈન્ય વચ્ચે આ વિસ્તારમાં જોરદાર ફાયરિંગ થયું હતું. બંને પક્ષના સૈનિકો વચ્ચે 100 થી વધુ રાઉન્ડ ફાયરિંગ કરવામાં આવ્યું હતું. છેલ્લા 20 દિવસમાં ભારત અને ચીનના પૂર્વ લદ્દાખમાં સૈનિકો વચ્ચે ઓછામાં ઓછી ત્રણ ફાયરિંગની ઘટનાઓ બની છે.