શું સુશાંતસિંહ રાજપુતની થઈ હતી હત્યા? રવિવારે ઉંચકાશે સૌથી મોટા રહસ્ય પરથી પરદો

બોલિવૂડ એક્ટર સુશાંત સિંહ રાજપૂતનું મોતનું રહસ્ય રવિવારે ખુલી શકે છે. એઈમ્સની નિષ્ણાતોની ટીમ રવિવારે નિર્ણય કરશે કે સુશાંતની 14 જૂને આત્મહત્યા હતી કે તેની હત્યા કરવામાં આવી હતી. આ પછી એઇમ્સની આ વિશેષ પેનલનું કામ સમાપ્ત થઈ જશે.

એઈમ્સ ફોરેન્સિક નિષ્ણાત ડો.સુધીર ગુપ્તાની આગેવાની હેઠળના ડોકટરોની પેનલ રવિવારે એક મહત્વપૂર્ણ બેઠક કરશે. સુશાંતસિંહ રાજપૂતના ઓટોપ્સી રિપોર્ટ અને વિસેરા ટેસ્ટ રિપોર્ટની ચર્ચા કર્યા પછી આ પેનલ અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂતનાં મૃત્યુ અંગે પોતાનો અંતિમ અભિપ્રાય આપશે. આ કિસ્સામાં, સુશાંત સિંહ રાજપૂતની વિસેરાની ફરીથી તપાસ કરનાર ફોરેન્સિક નિષ્ણાતો શુક્રવાર સુધીમાં એઈમ્સના ડોકટરો સમક્ષ પોતાનો રિપોર્ટ રજૂ કરશે.

સૂત્રો કહે છે કે એઈમ્સના ડોકટરો પણ તારણ આપશે કે સુશાંત સિંહ રાજપૂતને મૃત્યુ પહેલા ઝેર આપવામાં આવ્યું હતું કે નહીં. ફોરેન્સિક નિષ્ણાતો સુશાંતના 20 ટકા રિઝર્વ વિસેરાના આધારે એક અહેવાલ તૈયાર કરી રહ્યા છે, જે મુંબઈની ફોરેન્સિક લેબોરેટરીમાં હાંસલ કરવામાં આવ્યો છે.

સુશાંતના મોતના કેસની તપાસ માટે રચાયેલી વિશેષ તપાસ ટીમ (એસઆઈટી) આગામી સપ્તાહની શરૂઆતમાં એઈમ્સના ડોકટરોને મળીને તેમની તપાસની દિશા નક્કી કરશે.

પોલીસ અધિક્ષક કમના સીબીઆઈ અધિકારી નૂપુર પ્રસાદ અને તપાસ અધિકારી અનિલ યાદવ સાથે એસઆઈટીના અન્ય ત્રણ સભ્યો બુધવારે એજન્સીના વરિષ્ઠ અધિકારીઓને મળવા દિલ્હી પહોંચ્યા છે. આ મામલાની તપાસ માટે તેઓ 21 ઓગસ્ટથી મુંબઈમાં હતા.

આજ તક- ઈન્ડિયા ટુડે જાણ્યું છે કે નૂપુર પ્રસાદ, અનિલ યાદવ અને અન્ય વરિષ્ઠ અધિકારીઓ વચ્ચે આ હાઇ પ્રોફાઇલ કેસમાં ભાવિ કાર્યવાહીનો નિર્ણય લેવા માટે બેઠક યોજાશે. નૂપુર પ્રસાદ અને અનિલ યાદવ આ મામલામાં ઉપલબ્ધ પુરાવા અને 22 ઓગસ્ટથી નોંધાયેલા નિવેદનો અંગે તેમના ઉપરી અધિકારીઓને માહિતી આપશે.

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર સીબીઆઈ પાસે ઉપલબ્ધ પુરાવાઓ આત્મહત્યાની શંકાને નિર્દેશ કરે છે. જો કે, એજન્સીને એઈમ્સના ડોકટરોના અહેવાલમાં ખૂબ વિશ્વાસ છે, જે રવિવારે પોતાનો અંતિમ અભિપ્રાય જણાવશે કે સુશાંતે આત્મહત્યા કરી છે કે તેની હત્યા કરવામાં આવી છે.