ભારતમાં લોન્ચ Shramik Bandhu App, જે રોજિંદા મજૂરને રોજગાર મેળવવામાં મદદ કરશે

કોરોના વાયરસના ચેપને કારણે લાદવામાં આવેલા લોકડાઉનથી દેશભરની રોજગારની પરિસ્થિતિમાં સંપૂર્ણ ફેરફાર થયો છે. દેશમાં 40 કરોડથી વધુ લોકોએ તેમની નોકરી ગુમાવી છે, પરંતુ હવે બધું ધીમે ધીમે પાટા પર આવી રહ્યું છે. દૈનિક વેતન કામદારોએ ફરીથી કામની શોધ શરૂ કરી દીધી છે અને તેમની સહાય માટે શ્રમિક બંધુ એપ (Shramik Bandhu App) શરૂ કરવામાં આવી છે. આ વિશેષ એપ્લિકેશન દ્વારા પરપ્રાંતીય અને દૈનિક મજૂરને ખૂબ જ સરળતાથી નોકરી મળી શકશે.

આ વિશેષ એપ્લિકેશનનું નિર્માણ ઇ-મોબિલીટી, દિલ્હીના સહ-સ્થાપક વિકાસ બંસલ અને પ્રશ્તેકના ડિરેક્ટર શૈલેષ ડાંગવાલ દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે. આ એપ્લિકેશન તમામ કામદારોને રોજગાર શોધવામાં મદદ કરશે. શ્રમિક બંધુ એપ્લિકેશનમાં માત્ર એક કેટેગરી જ નહીં પરંતુ મેન્યુફેક્ચરિંગ, કન્સ્ટ્રક્શન, હોસ્પિટલ, એપરલ, ચામડા, ઇલેક્ટ્રિકલ, સ્ટીલ અને મોબાઈલ સેક્ટર જેવા અનેક વર્ગોનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. આમાં મજૂરો અને રોજિંદા સુથાર, ચણતર, ઇલેક્ટ્રિશિયન, પ્લમ્બર્સ, ઘરેલું સહાય, માળી અને ડ્રાઇવરો વગેરેની નોકરી પણ સરળતાથી શોધી શકાય છે.

ગૂગલ પ્લે સ્ટોર પર ફક્ત એન્ડ્રોઇડ યુઝર્સ માટે શ્રમિક બંધુ એપ્લિકેશન ઉપલબ્ધ કરાઈ છે. તેનો લાભ દેશભરમાં ક્યાંય પણ મેળવી શકાય છે. આ એપ્લિકેશન હિન્દી અને અંગ્રેજી બંને ભાષાઓમાં ઉપલબ્ધ છે.