ઓનલાઈન રમી પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવશે? રાજ્યસભામાં ઉઠી માંગ

ઓનલાઇન રમીની રમત પર ચિંતા વ્યક્ત કરતા રાજ્યસભાના સભ્યોએ મંગળવારે માંગ કરી હતી કે નાણાં કમાવાની આ રીત મોટી સંખ્યામાં યુવાનોને તેના જાળમાં ફસાવી કરી રહી હોવાથી તાત્કાલિક તેના પર પ્રતિબંધ મૂકવો જોઇએ. ઉચ્ચ ગૃહના અધ્યક્ષ એમ. વેંકૈયા નાયડુએ તેને ગંભીર ચિંતાનો વિષય ગણાવી હતી અને કહ્યું હતું કે કાયદા પ્રધાને આ તરફ ધ્યાન આપવું જોઈએ.

ભાજપના સાંસદ કેસી રામામૂર્તિએ ખાસ ઉલ્લેખ દ્વારા આ મુદ્દો ઉઠાવતા કહ્યું કે ઓનલાઇન રમીનો ટ્રેન્ડ વધી રહ્યો છે અને મોટી સંખ્યામાં યુવાનો તેનો શિકાર બની રહ્યા છે. તેની ખૂબ જ લોભામણી જાહેરાતો આપવામાં આવે છે અને લોકો આ જાળમાં ફસાઈ જાય છે. તેમણે કહ્યું કે  ગુનાહિત ગેંગ ઓનલાઇન રમી સાથે સંકળાયેલી છે અને અંદાજે રૂ. 200 કરોડનો ધંધો ચાલી રહ્યો છે. લોકોને પૈસા કમાવવાનું સપનું બતાવીને તેમના લોહી અને પરસેવાની કમાણી છીનવી લેવામાં આવી રહી છે.

રામામૂર્તિએ કહ્યું કે આ દિવસોમાં કોવિડ -19 રોગચાળો દ્વારા ઉભો થતો ખતરો પણ તેનું કદ વધારી રહ્યું છે. યુવાનોના ભાવિને ધ્યાનમાં રાખીને, તેના પર રોક લગાવવી જરૂરી છે. અધ્યક્ષ નાયડુએ કહ્યું કે આ ગંભીર ચિંતાનો વિષય છે. જોકે, તે રાજ્ય સરકારની વાત છે, પરંતુ તેની ગંભીરતાને ધ્યાનમાં રાખીને કાયદા પ્રધાને તેના પર ધ્યાન આપવું જોઈએ.

બીજેડીના પ્રસન્ન આચાર્યએ ખાસ ઉલ્લેખ દ્વારા ઉપલા ગૃહમાં સિકલસેલનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે આ વંશપરંપરાગત રોગ સમગ્ર પરિવારને તબાહી આપે છે અને સરકારે આ અંગે યોગ્ય પગલાં ભરવા જોઈએ. આ જ પક્ષના સસ્મિત પાત્રાએ વિશેષ ઉલ્લેખ દ્વારા કેન્દ્ર સરકારને રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ઓડિયા સંસ્કૃતિના પ્રચારના હેતુથી પુસ્તકાલય સ્થાપવા માટે જમીન આપવા માંગ કરી હતી. શિવસેનાનાં અનિલ દેસાઈએ ખાસ ઉલ્લેખ દ્વારા પ્લેટફોર્મ ટિકિટોના ભાવમાં વધારો કરવાનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો.