દેશમાં કોરોના દર્દીઓની સંખ્યા 49 લાખને વટાવી ગઈ, 30 સાંસદો પણ પોઝિટિવ

નવી દિલ્હી : દેશમાં કોરોના વાયરસના કેસ વધી રહ્યા છે, જેના કારણે ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યા 49 લાખને વટાવી ગઈ છે. તે જ સમયે આ રોગચાળોએ 80 હજારથી વધુ લોકોનો જીવ લીધો છે. દેશમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 83,809 કેસો અને 1054 મૃત્યુ થયા છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયે જાહેર કરેલા આંકડા મુજબ, દેશમાં કુલ કોરોના કેસ 49,30,237 પર પહોંચી ગયા છે, જ્યારે મૃતકોની સંખ્યા પણ વધીને 80,776 થઈ ગઈ છે. કુલ કોરોના કેસોમાં 9,90,061 સક્રિય કેસ છે જ્યારે 38,59,400 લોકો વાયરસથી મટાડવામાં આવ્યા છે. છેલ્લા ઘણા દિવસોથી, ચેપના 90 હજારથી વધુ નવા કેસો આવી રહ્યા છે, જેના કારણે છેલ્લા બે-ત્રણ દિવસમાં સક્રિય કેસની સંખ્યામાં નોંધપાત્ર વધારો થઈ રહ્યો છે. તેમાંથી 30 જેટલા સાંસદો કોરોના પોઝિટિવ હોવાનું જાણવા મળે છે.

દેશના 30 સાંસદોને કોરોનાથી ચેપ લાગ્યો છે. દિલ્હીના ડેપ્યુટી સીએમ મનીષ સિસોદિયા કોરોના પીડિત છે. 14 સપ્ટેમ્બર, સોમવારથી શરુ થયેલા સંસદના ચોમાસું સત્ર માટે હાથ ધરાયેલા કોવિડ -19 તપાસમાં લગભગ 30 સાંસદો અને સંસદના 50 થી વધુ સભ્યોને કોરોના વાયરસથી ચેપ લાગ્યો હોવાનું સામે આવ્યું હતું. આ તપાસના અહેવાલો અનુસાર 30 જેટલા સાંસદો અને સચિવાલયોના 50 થી વધુ સ્ટાફ સભ્યો કોવિડ -19 ચેપ લાગ્યાં હોવાનું સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે સંક્રમિત મળી આવેલા તમામ સાંસદો અને કર્મચારીઓને સંસદમાં ન આવવા અને એકાંતમાં રહેવાનું કહેવામાં આવ્યું છે. 14 સપ્ટેમ્બરથી શરૂ થયેલું ચોમાસુ સત્ર 1 ઓક્ટોબર સુધી ચાલશે. સંસદનું ચોમાસું સત્ર શરૂ થતાં પહેલા લોકસભાના સભ્યોનો કોરોના ટેસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા, જેમાં કુલ 17 સાંસદોને કોરોના પોઝિટિવ હોવાનું પુષ્ટિ મળી છે.