કોરોનાને કારણે આંતરરાષ્ટ્રીય હવાઈ સેવા 15 જુલાઈ સુધી રહેશે બંધ

કોરોનાને કારણે આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટને લઈને પણ સરકાર દ્વારા નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. સરકારના નિર્ણય મુજબ, ભારત અને આંતરરાષ્ટ્રીય કમર્શિયલ ફ્લાઇટ સેવાઓ પર 15 જુલાઈ સુધી પ્રતિબંધ રહેશે. જો કે, આ પ્રતિબંધ કાર્ગો ઓપરેશન્સ અને ફ્લાઇટ્સને ડીજીસીએ (ડિરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ સિવિલ એવિએશન) પાસેથી મંજૂરી પ્રાપ્ત ઉડાનો પર લાગુ કરવામાં આવશે નહીં.

ડિરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ સિવિલ એવિએશન (ડીજીસીએ) ના પરિપત્ર મુજબ, છત્તીસગઢ ઓથોરિટીએ નિર્ણય લીધો છે કે ભારત તરફથી આંતરરાષ્ટ્રીય વ્યાપારી મુસાફરોની સેવાઓનું આવન – જાવન 15 જુલાઈ, 2020 ના રોજ રાત્રે 11.59 સુધી સ્થગિત રહેશે. જોકે, તે જણાવે છે કે સક્ષમ ઓથોરિટી, કેસ-બાય-કેસ આધારે પસંદગીના રૂટ પર આંતરરાષ્ટ્રીય મુસાફરોની ફ્લાઇટની મંજૂરી આપી શકે છે. એર ઇન્ડિયા અને અન્ય ખાનગી સ્થાનિક એરલાઇન્સ વંદે ભારત મિશન અંતર્ગત આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ ચલાવી રહી છે. કેન્દ્ર સરકારે વિદેશમાં ફસાયેલા ભારતીયોને લાવવા અને અહીં અટવાયેલા વિદેશીઓને તેમના દેશમાં પરિવહન માટે મિશનની શરૂઆત 6 મેએ કરી હતી. ભારતે બે મહિનાના અંતર પછી 25 મેથી ઘરેલું મુસાફરોની ફ્લાઇટ સેવાઓ ફરી શરૂ કરી હતી.