એક્ટિવિસ્ટ રેહાના ફાતિમાએ ટોપલેસ થઈને બાળકો પાસે કરાવ્યું એવું કામ કે તેની સામે નોંધાઈ ગઈ FIR

તિરુવનંતપુરમ: વિવાદિત કાર્યકર રેહાના ફાતિમાએ તેના સગીર બાળકો પાસે પોતાના અર્ધનગ્ન (ટોપલેસ) શરીર પર પેઇન્ટિંગ કરાવતો હોવાનો એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર શેર કર્યો છે, જે પછી પોલીસે તેમની સામે કેસ નોંધ્યો છે. મહત્વનું છે કે, ફાતિમાએ 2018 માં સબરીમાલામાં ભગવાન અયપ્પાના મંદિરમાં પ્રવેશવાનો પણ પ્રયાસ કર્યો હતો.

પોલીસે 24 જૂન, બુધવારે જણાવ્યું હતું કે, ભાજપના ઓબીસી મોરચાના નેતા એ.વી. અરુણ પ્રકાશ તરફથી મંગળવારે મળેલી ફરિયાદના આધારે પતનમતિટ્ટા જિલ્લાની તિરુવાલા પોલીસે ઇન્ફર્મેશન ટેકનોલોજી એક્ટ અને જુવેનાઇલ જસ્ટિસ એક્ટ હેઠળ ગુનો નોંધ્યો હતો. ફાતિમાએ આ તસવીર ‘બોડી એન્ડ પોલિટિક્સ’ (શરીર એન્ડ રાજકારણ) ના નામથી પોસ્ટ કરી છે, જે સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે. આ દરમિયાન, કેરળના રાજ્ય કમિશનરે પતનમતિટ્ટા જિલ્લાના પોલીસ વડાને બાળ અધિકાર સુરક્ષાના મુદ્દે 10 દિવસની અંદર અહેવાલ રજૂ કરવા જણાવ્યું છે.

પોલીસે ઘરની તલાશી લીધી

પોલીસે રેહાના ફાતિમાના નિવાસસ્થાનની તલાશી લેતા તેના મોબાઇલ ફોન અને લેપટોપ કબજે કર્યા હતા. ફાતિમાનો એક વીડિયો સામે આવ્યો જેમાં તે અર્ધ-નગ્ન અવસ્થામાં તેના બાળકને તેના શરીર પર રંગાવતી હતી. પોલીસે જણાવ્યું કે, આ કેસમાં તપાસનો સામનો કરી રહેલી ફાતિમા શોધ દરમિયાન તેના ઘરે નહોતી. તેણે કહ્યું, “ફાતિમા તેનો મોબાઈલ ફોન લીધા વિના ઘરની બહાર નીકળી ગઈ હતી. કદાચ તેમણે સર્વેલન્સ ટાળવા માટે આ પગલું ભર્યું હતું. ”

કેરળ પોલીસની સાયબર બ્રાંચે “બોડી એન્ડ પોલિટિક્સ” નામના સોશિયલ મીડિયા પર ‘વાંધાજનક’ વીડિયો પોસ્ટ કરવા માટે પ્રોટેક્શન ઓફ ચિલ્ડ્રન સેક્સ્યુઅલ એબ્યુઝ (પોક્સો) એક્ટ અને આઇટી એક્ટની વિવિધ કલમો હેઠળ કેસ નોંધ્યો છે.

કેરળના ચાઇલ્ડ રાઇટ પ્રોટેકશન કમિશને આ મામલામાં 10 દિવસમાં પતનમતિટ્ટા જિલ્લા પોલીસ વડા પાસે રિપોર્ટ માંગ્યો છે. જ્યારે સુપ્રીમ કોર્ટે સબરીમાલા મંદિરમાં તમામ મહિલાઓના પ્રવેશ અંગે ચુકાદો આપ્યો ત્યારે ફાતિમાએ મંદિરની મુલાકાત લેવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો પરંતુ હિન્દુવાદી કાર્યકરો અને ભક્તોના વિરોધ પછી તે પરત આવી હતી. બાદમાં તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.