69000 શિક્ષક ભરતી કેસમાં વધુ સુનાવણી 7 જુલાઈએ

અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટની લખનૌ ખંડપીઠે ઉત્તર પ્રદેશમાં 69 હજાર સહાયક શિક્ષક ભરતી પ્રક્રિયાને રદ કરવા અને તેમાં થયેલા કથિત ભ્રષ્ટાચારની તપાસની માંગણી કરતી અરજી પર આગામી સુનાવણી 7 જુલાઈએ સુનિશ્ચિત કરી છે.

ન્યાયમૂર્તિ આલોક માથુરની ખંડપીઠે અરજદારો અને રાજ્ય સરકારના વકીલોની સંમતિથી અજયકુમાર ઓઝા અને અન્યની અરજી પર આ આદેશ આપ્યો હતો.

અરજદારે જણાવ્યું છે કે, આ ભરતી માટેની પરીક્ષા 6 જાન્યુઆરી 2019 ના રોજ લેવામાં આવી હતી. પરીક્ષા બાદ ફરિયાદ મળ્યા બાદ રાજ્યના અનેક સ્થળોએ એસ.ટી.એફ. અને સેન્ટર સુપરિન્ટેન્ડન્ટ્સ દ્વારા પેપર લીક મામલે કેસ દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. આ પેપર લિકનું વ્યાપક સ્વરૂપ સાબિત થાય છે. અરજીમાં એવો પણ આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો છે કે એસટીએફ સરકારના દબાણ હેઠળ કાર્યવાહી કરી રહી છે. આ આધારે અરજદારોએ પરીક્ષા રદ કરવાની અને સીબીઆઈ દ્વારા સમગ્ર મામલાની તપાસ કરવાની માંગ કરી છે.

કોર્ટમાં બુધવારે સુનાવણી દરમિયાન રાજ્ય સરકારે કહ્યું કે એડવોકેટ જનરલ રાઘવેન્દ્રસિંહ આ કેસમાં દલીલ કરશે, તેથી આ કેસની આગામી સુનાવણી ઉનાળાના વેકેશન પછી નક્કી થવી જોઈએ. ત્યારબાદ કોર્ટે બંને પક્ષની સંમતિથી કેસની આગામી સુનાવણી માટે 7 જુલાઇની તારીખ નક્કી કરી છે.