મારુતિ સુઝુકીની S-Presso CNG લોન્ચ, 31.2Km/kgની આપે છે માઇલેજ !

નવી દિલ્હી : મારુતિ સુઝુકીએ ભારતમાં એસ-પ્રેસો (S-Presso) કારનું સીએનજી વર્ઝન લોન્ચ કર્યું છે. આ કારનું પેટ્રોલ વર્ઝન બજારમાં આવ્યું ત્યારથી જ તેને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી રહ્યું છે, એટલે જ હવે તેનું સીએનજી વર્ઝન લાવવામાં આવ્યું છે, જેની કિંમત દિલ્હી એક્સ-શોરૂમમાં 4.84 લાખ રૂપિયા છે. મારૂતિ એસ-પ્રેસો એસ-સીએનજી ભારતીય બજારમાં LXi, LXi(O), VXi और VXi(O) ચાર વેરિયન્ટમાં લોન્ચ કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, આ કારના બેઝ વેરિઅન્ટ એસટીડીની કિંમત રૂપિયા 3.71 લાખ નક્કી કરવામાં આવી છે.

એન્જિન વિકલ્પો:

મારુતિ એસ-પ્રેસો એસ-સીએનજીમાં 1.0 લિટરનું ત્રણ સિલિન્ડર કુદરતી એસ્પિરેટેડ એન્જિન આપવામાં આવ્યું છે જે 58hp પાવર અને 78Nm ટોર્ક જનરેટ કરે છે. કંપની દ્વારા એન્જિનને 5-સ્પીડ મેન્યુઅલ ગિયરબોક્સ સાથે પણ જોડવામાં આવ્યું છે. માઇલેજ વિશે વાત કરવામાં આવે તો આ કાર 31.2 કિમી / કિલોગ્રામનું માઇલેજ આપી શકશે.

અન્ય ફીચર્સ :

ફીચર્સની વાત કરીએ તો આ કારમાં એસી, પાવર સ્ટીઅરિંગ, સન વિઝર, રિમોટ સેન્ટ્રલ લોકીંગ, સ્પીડ સેન્સિટિવ ડોર લોક, બ્લૂટૂથ કનેક્ટિવિટી સાથે 2DIN ઓડિઓ સિસ્ટમ છે. કારમાં 12 વોલ્ટની સહાયક સોકેટ, ફ્રન્ટ પાવર વિંડોઝ, ફ્રન્ટ પેસેન્જર એરબેગ્સ, બોડી કલરની વિંગ મિરર્સ પણ મળે છે. આ સિવાય તેમાં ઇન્ટર્નલ એડજસ્ટેબલ વિંગ મિરર્સ, સ્ટીઅરિંગ માઉન્ટિંગ ઓડિઓ કન્ટ્રોલ અને 7 ઇંચની ટચસ્ક્રીન ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ છે.