વીડિયોકોનના CMD વેણુગોપાલ વિરુદ્વ સીબીઆઈએ દાખલ કરી ફરીયાદ

સીબીઆઈએ વીડિયોકોન ગ્રુપના અધ્યક્ષ અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર (સીએમડી) વેણુગોપાલ ધૂત સામે એફઆઈઆર નોંધી છે. તપાસ એજન્સીએ વેણુગોપાલ ધૂત વિરુદ્ધ ભારતીય સ્ટેટ બેંકની આગેવાનીવાળી બેંકોના કન્સોર્ટિયમ મામલે ઠગાઈ કરવા બદલ એફઆઈઆર નોંધી છે.

પેટ્રોલિયમ અને પ્રાકૃતિક ગેસ મંત્રાલયના અધિકારીઓ અને એસબીઆઈની આગેવાનીવાળી બેંકોના કન્સોર્ટિયમ સામે તપાસ કર્યા બાદ સીબીઆઈએ વેણુગોપાલ ધૂત વિરુદ્ધ એફઆઈઆર નોંધી છે. વીડિયોકોન મોઝામ્બિક રોવોમા લિમિટેડ (VMRL) ના ડિરેક્ટર અને પ્રમોટરો પણ તપાસમાં સામેલ છે. તે વીડિયોકોન હાઇડ્રોકાર્બન હોલ્ડિંગ લિમિટેડ (VHHL) ની પેટાકંપની છે.

સીબીઆઈના સૂત્રએ જણાવ્યું હતું કે તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે વીડિયોકોન સાથે જોડાયેલી કંપનીઓએ અયોગ્ય નફા માટે બેન્કોના કન્સોર્ટિયમ સાથે જોડાણ કર્યું હતું. તપાસ અહેવાલ મુજબ, ઓએનજીસી વિદેશ લિમિટેડ અને ઓઇલ ઇન્ડિયા લિમિટેડએ જાન્યુઆરી 2014માં વીડિયોકોનની મોઝામ્બિક સંપત્તિ 25 મિલિયન યુએસમાં હસ્તગત કરી હતી.

વેણુગોપાલ ધૂત મેસર્સ વીડિયોકોન ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડ અને વીડિયોકોન હાઇડ્રોકાર્બન હોલ્ડિંગ લિમિટેડના અધ્યક્ષ અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર છે. એપ્રિલ 2012માં, આઈસીઆઈસીઆઈ અને આઈડીબીઆઈ બેંકના કન્સોર્ટિયમ, સ્ટેટ બેંક ઓફ ઇન્ડિયાની આગેવાની હેઠળ, મોઝામ્બિક, બ્રાઝિલ અને ઇન્ડોનેશિયામાં કામગીરીને વિસ્તૃત કરવા માટે વીએચએચએલને 2773.60 મિલિયન યુએસ ડ .લરના સ્ટાન્ડર્ડ લેટર ઓફ ક્રેડિટ (એસબીએલસી)ને મંજૂરી આપવામાં આવી.