સર્વપક્ષીય બેઠકમાં વિપક્ષની CAA- અર્થતંત્ર પર ચર્ચાની માંગ, PM મોદી બોલ્યા, “દરેક મુદ્દે ચર્ચા કરવા તૈયાર”

સંસદના બજેટ સત્ર પૂર્વે સંયુક્ત વિપક્ષ દ્વારા સરકાર દ્વારા બોલાવવામાં આવેલી સર્વપક્ષીય બેઠકમાં નાગરિકત્વ સુધારણા બીલ (CAA), અર્થવ્યવસ્થા, બેકારી, કાશ્મીરની સ્થિતિ, ફુગાવા, ખેડૂતોની સમસ્યાઓ જેવા મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરવાની માંગ કરવામાં આવી છે.

આ અંગે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે સરકાર વિપક્ષનો અભિપ્રાય સાંભળવા અને દરેક મુદ્દે ચર્ચા કરવા તૈયાર છે. સંસદીય બાબતોના પ્રધાન પ્રહલાદ જોશીએ કહ્યું કે, “વડા પ્રધાને કહ્યું કે અર્થતંત્ર સહિત તમામ મુદ્દાઓ પર અર્થપૂર્ણ અને સમૃદ્ધ ચર્ચા થવી જોઈએ.” વૈશ્વિક સંદર્ભમાં અર્થવ્યવસ્થાને જુઓ, ભારત તેનો લાભ કેવી રીતે મેળવી શકે છે. ”

તેમણે કહ્યું કે ‘વડા પ્રધાને કહ્યું કે સરકાર વિપક્ષનો અભિપ્રાય સાંભળવા અને દરેક મુદ્દે ચર્ચા કરવા તૈયાર છે’. બેઠક પછી રાજ્યસભામાં વિપક્ષી નેતા ગુલામ નબી આઝાદે પત્રકારોને કહ્યું, “સીએએ વિરુદ્ધ દેખાવો અંગે સરકારનું વલણ ઘમંડી છે, દેખાવકારોનો સંપર્ક કરવાનો કોઈ પ્રયાસ કરાયો નથી.”

તેમણે કહ્યું કે દેશની અડધી વસ્તી છેલ્લા દોઢ મહિનાથી રસ્તાઓ પર છે. તેમણે કહ્યું હતું કે ‘મહિલાઓ, બાળકો, વૃદ્ધો આ ઠંડીમાં રસ્તાઓ પર છે, આંદોલન કરી રહ્યા છે, પરંતુ જો કોઈ જીવે કે મરે તો પણ સરકારને તેની પરવા નથી.’

ગુરુવારે સરકાર દ્વારા બોલાવવામાં આવેલી સર્વપક્ષીય બેઠકમાં કોંગ્રેસના નેતાઓ ગુલામ નબી આઝાદ, આનંદ શર્મા, અધિર રંજન ચૌધરી, તૃણમૂલ કોંગ્રેસના ડેરેક ઓ’બ્રાયન, સમાજવાદી પાર્ટીના રામ ગોપાલ યાદવ, ડીએમકેના ટીઆર બાલુ, આરજેડીના મનોજ ઝા, એનસીપીના સુપ્રિયા સુલે, બસપાના રિતેશ પાંડે, બીજુ જનતા દળના પ્રસન્ન આચાર્ય વગેરે ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. આ બેઠકમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી, સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથ સિંહ, સંસદીય બાબતોના પ્રધાન પ્રહલાદ જોશી, કેન્દ્રીય પ્રધાન રામ વિલાસ પાસવાન, આરપીઆઈના રામદાસ આઠવલે, એલજેપીના ચિરાગ પાસવાન હાજર હતા.