જે દિકરીને ગર્ભમાં જ મારી નાંખવા માંગતા હતા પિતા તેણે JEEમાં કર્યું ટોપ

હરિયાણાના રોહતક જિલ્લાની દીકરી સિમરન 99.47 ટકા માર્કસ સાથે આઈઆઈટીની પરીક્ષા પાસ કરી છે. આ ખબરથી આખો પરિવાર ખુશ દેખાયો, પરંતુ આ દરમિયાન સિમરનના પિતાએ એક મોટી કબૂલાત કરી છે.

હકીકતમાં રોહતકના હસનગઢ ગામમાં રહેતા સિમરનના પિતા શ્રીનિવાસ કહે છે કે જ્યારે બે દિકરીઓ  બાદ તેની માતાએ ગર્ભધારણ કર્યું ત્યારે ફરી એક વાર દિકરી જન્મી જવાના ડરે પરિવારને ગર્ભપાત કરાવી લેવાનું દબાણ કર્યું હતું. પરંતુ અંતે શ્રીનિવાસ સાથે પરિવારજનો સંમત થઈ ગયા અને સિમરનનો જન્મ થયો.

શ્રીનિવાસ કહે છે કે તેમની પુત્રી અભ્યાસમાં અવ્વલ રહી છે. સિમરને ગામની શાળામાં પણ દસમા ધોરણમાં મેરીટ મેળવ્યો હતો અને તે પછી જ્યારે હરિયાણા સરકારની સુપર-100 યોજના આવી ત્યારે તેની પરીક્ષામાં સફળતા મેળવી હતી અને આને કારણે તે JEEની પરીક્ષા પાસ કરવામાં સફળ રહી છે.

ઘરના લોકોની ઇચ્છા છે કે સિમરન હવે દેશની મોટી આઈઆઈટી સંસ્થામાંથી કમ્પ્યુટર સાયન્સમાં એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કરે. સિમરન હાલમાં રેવારીમાં છે અને હજી ઘરે પરત ફર્યો નથી.

નોંધનીય છે કે સિમરને પરીક્ષામાં 99.47 ટકા માર્ક્સ મેળવ્યા હતા. આ માટે સિમરનનો પરિવાર હરિયાણા સરકારની સુપર-100 યોજનાનો પણ આભાર માની રહ્યો છે, કારણ કે આ યોજના અંતર્ગત સિમરને JEE પરીક્ષા માટે રેવારીથી કોચિંગ કર્યું હતું.