કાશ્મીરના DSP દેવેનદ્રસિંહનો કેસ NIAને સોંપવા મામલે રાહુલ ગાંધી ભડક્યા, જોડ્યું ગુજરાતના રમખાણો સાથે કનેક્શન

આતંકવાદીઓને મદદ કરવા બદલ જમ્મુ-કાશ્મીરમાંથી ધરપકડ કરાયેલા DSP દેવેન્દ્રસિંહ વિશે રાજકીય રેટરિક ચાલુ છે. કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધીએ શુક્રવારે ટવિટ કરીને મોદી સરકાર પર આ મુદ્દે નિશાન સાધ્યું હતું. રાહુલ ગાંધીએ લખ્યું છે કે દેવેન્દ્રસિંહને ચૂપ કરવાનો શ્રેષ્ઠ રસ્તો એ છે કે તેમને રાષ્ટ્રીય તપાસ એજન્સી (એનઆઈએ) ને સોંપવો.

રાહુલ ગાંધી છેલ્લા બે દિવસથી દેવેન્દ્રસિંહના કેસ પર સરકાર પર નિશાન સાધતા હતા. શુક્રવારે રાહુલ ગાંધીએ પોતાના ટવિટમાં લખ્યું છે કે એનઆઈએ પણ અન્ય એક મોદીની આગેવાનીમાં કાર્યરત છે. ગુજરાત રમખાણો અને હરેન પંડ્યા કેસની તપાસ કરનાર વાયકે મોદીના નેતૃત્વ હેઠળનો આ કેસ જાણે તેવી જ રીતે દબાવી દેવામાં આવ્યો હોય.

રાહુલે લખ્યું છે કે આતંકવાદી દેવેન્દ્રને કોણ ચૂપ કરાવવા માંગે છે અને કેમ?

તમને જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં જ જમ્મુ-કાશ્મીરના કુલગામથી ડીએસપી દેવેન્દ્રસિંહની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. તેની સાથે બે આતંકવાદીઓની પણ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી, જે નવી દિલ્હીમાં મોટો ધડાકો કરવાની યોજના ઘડી રહ્યા હતા. દેવેન્દ્રસિંહની ધરપકડ બાદ સુરક્ષા પર અનેક પ્રકારના પ્રશ્નો ઉભા થવાના પગલે પોલીસે દેવેન્દ્રસિંહની ધરપકડ કરી હતી. આ ઉપરાંત પૂર્વ પોલીસકર્મીને અપાયેલા એવોર્ડ પણ પાછા ખેંચવામાં આવ્યા હતા.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે દેવેન્દ્રસિંહને જમ્મુ-કાશ્મીરથી દિલ્હી લાવવાની તૈયારી કરવામાં આવી રહી છે. કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રાલયે આ કેસની સંબંધિત તપાસ એનઆઈએને સોંપી છે. આ પછી  વિપક્ષો આ મુદ્દે સવાલો ઉભા કરી રહ્યા છે.

ગુરુવારે અગાઉ ટવિટ કરીને રાહુલ ગાંધીએ દેવેન્દ્રસિંહના મામલામાં પણ નિશાન સાધ્યું હતું. રાહુલે લખ્યું છે કે દેવેન્દ્ર સિંહને આતંકવાદી જેવો માનવો જોઇએ અને 6 મહિનાની અંદર કોર્ટમાં કેસ ચલાવીને તેને સજા થવી જોઈએ. કોંગ્રેસનો સતત સવાલ છે કે પુલવામા આતંકી હુમલામાં દેવેન્દ્રસિંહની ભૂમિકાની તપાસ થવી જોઇએ.