સાત હજારનો પગાર, 132 કરોડની લેણદેણની નોટીસ, કૌભાંડી મેહુલ ચોકસી સાથે કનેક્શન

આવકવેરા વિભાગે ભીંડના મિહોનામાં રહેતા રવિ ગુપ્તાને સાડા ત્રણ કરોડની નોટિસ આપી છે. રવિ ગુપ્તાના બેંક ખાતામાં 132 કરોડ રૂપિયાની લેવડદેવડ થઈ હતી, જેનો ટેક્સ ખૂબ વધી રહ્યો છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે આ સમયની વાત છે કે જે સમયે તે મહિનામાં માત્ર સાત હજાર રૂપિયામાં નોકરી કરતો હતો. મુંબઈમાં આ બેંક ખાતું ખોલવામાં આવ્યું હતું ત્યાં પીએનબી.ની છેતરપિંડીમાં ફરાર મેહુલ ચોક્સીની ઓફિસો છે.

આવકવેરા વિભાગે ભીંડના મિહોના નિવાસી યુવકને સાડા ત્રણ કરોડનો આવકવેરો જમા કરાવવા નોટિસ ફટકારી છે. આ નોટિસ 2011-12માં બેંક ખાતામાં 132 કરોડના લેણદેણ પર આપવામાં આવી છે. નોટિસ જોતાં ખાતેદારને આશ્ચર્ય છે કારણ કે જે ખાતામાં ટ્રાન્ઝેક્શન થયું છે તે ખાતું બેંકમાં ખાતેરદારે ક્યારેય ખોલાવ્યું નથી. હવે આ અંગે ખાતેદાર યુવકે ઓનલાઇન ફરિયાદ નોંધાવી છે.

રવિ ગુપ્તા પંજાબના લુધિયાણામાં ખાનગી કંપનીમાં નોકરી કરે છે. રવિ કહે છે કે માર્ચ 2019ના રોજ તેમને ઈ-મેલ પર આવકવેરા વિભાગની નોટીસ મળી. નોટીસમાં લખ્યું હતું કે તેમની આવક આવકવેરાના દાયરામાં આવે છે, તેથી તેઓએ તેમની આવકની માહિતી આપ્યા પછી ટેક્સ ભરવાનો રહે છે.

શરૂઆતમાં રવિએ આ નોટીસ પર ધ્યાન આપ્યું ન હતું. થોડા દિવસો પછી રવિને આવકવેરા તરફથી બીજી નોટીસ મળી હતી. આ નોટીસમાં જણાવવામાં આવ્યું હતું કે તેમના ખાતામાં 132 કરોડ રૂપિયાની લેવડદેવડ થઈ છે. આને કારણે તેમને સાડા ત્રણ કરોડ રૂપિયાની ટેક્સ નોટીસ મોકલવામાં આવી છે. રવિ આ જોઈને અચંબામાં પડી ગયો.

રવિએ જ્યારે ગ્વાલિયર આવકવેરા વિભાગમાંથી આ માહિતી લીધી ત્યારે ખબર પડી કે મુંબઇની એક્સિસ બેંકની મલાડ શાખામાં રવિના નામે એક ખાતું છે. આ ખાતામાં 132 કરોડ રૂપિયાની લેવડદેવડ થઈ છે. જ્યારે રવિએ એક્સિસ બેંકમાંથી આ ખાતા વિશે માહિતી લીધી, ત્યારે ખબર પડી કે આ એકાઉન્ટ તેના પેનકાર્ડ અને ફોટોનો ઉપયોગ કરીને ખોલવામાં આવ્યું છે.

આ વાતની જાણ થતાં જ રવિએ ફરિયાદ નોંધાવવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ પોલીસે રવિની ફરિયાદ નોંધવાની ના પાડી અને કહ્યું કે મામલો મુંબઈનો છે, તેથી ત્યાં જઇને રિપોર્ટ નોંધાવો. રવિએ આ અંગે આવકવેરા વિભાગને પણ લખ્યું પણ તેનો કોઈ ફાયદો થયો નહીં.

રવિએ હવે એસપી પોલીસ પોર્ટલની મુલાકાત લઈને આ અંગે ફરિયાદ કરી છે. આ સાથે રવિએ મહારાષ્ટ્ર સરકારને પણ ઓનલાઇન ફરિયાદ કરી છે. રવિ કહે છે કે તેનું સરનામું મુંબઈની એક્સિસ બેંકમાં જણાવાયું છે, મેહુલ ચોકસીની ઘણી કંપનીઓ તે સરનામાંની નજીક નોંધાયેલી છે. રવિ ગુપ્તાએ માંગ કરી છે કે આ સમગ્ર મામલાની તપાસ સીબીઆઈ દ્વારા કરવામાં આવે.

રવિએ આ વિશે વિગતો જણાવતાં કહ્યું કે હું લુધિયાણામાં નોકરી કરું છું. આ મામલો 2011નો છે. મારે 7 હજારનો પગાર હતો. 30 માર્ચ 2019ના રોજ એક પત્ર આવ્યો હતો જેમાં લખ્યું હતું કે મારી આવક કરપાત્ર છે, ત્યારબાદ બીજી નોટીસ આવી, ત્યારબાદ મને ઇન્કમટેક્સ ગ્વાલિયર દ્વારા માહિતી મળી, ત્યારે જાણવા મળ્યું કે એક્સિસ બેંક મુંબઇની મલાડ શાખામાં એક કરંટ એકાઉન્ટ ખોલ્યું છે. જે મારા નામે છે. તે ખાતામાં સાડા ચાર કરોડનું લેણદેણ છે.

રવિ કહે છે કે હવે આવકવેરાના લોકો મને તેની વિગતો પૂછતા હતા. મેં કહ્યું કે મારી પાસે આની કોઈ વિગતો નથી. પછી બેંકમાંથી એકાઉન્ટ નંબર લીધા પછી મને ખબર પડી કે 132 કરોડ ટ્રાન્ઝેક્શન થયા છે. મેં બેંક સાથે વાત કરી કે આ મારો વ્યવહાર નથી. મેં ખાતું ખોલાવ્યું નથી, તે તપાસો. આવકવેરા વિભાગમાં ફરિયાદ કરવામાં આવી છે. મેં લખ્યું છે કે મારું ખાતું નથી, જેથી આની તપાસ કરવામાં આવે.

તેણે જણાવ્યું કે મેં ઇડી અને સીબીઆઈને પણ મેઇલ કર્યા છે. પોલીસમાં ફરિયાદ કરી છે. પોલીસ કહે છે કે તમારી ફરિયાદ મુંબઈમાં હશે, મારી પાસેથી કોઈ ફરિયાદ લેવામાં આવી નથી. મેં સાંસદ પોલીસ અને મહારાષ્ટ્ર સરકારને ઓનલાઇન ફરિયાદ કરી છે. હજી સુધી કોઈ કાર્યવાહી થઈ નથી. 30 માર્ચ 2019ના રોજ મને પ્રથમ નોટીસ મળી હતી.

તે કહે છે કે આ સમગ્ર મામલો 132 કરોડનો છે, જે મારા નામે મુંબઈનું ખાતું છે. આ એ જ સ્થળ છે જ્યાં પીએનબી કૌભાંડી મેહુલ ચોકસેની કંપની છે. નજીકમાં ઘણી કંપની રજિસ્ટર છે. અત્યાર સુધી ઓનલાઇન ફરિયાદ કરી છે. આ કેસમાં સીબીઆઈની તપાસ થવી જોઈએ. મારા પેનકાર્ડ અને ફોટોનો ઉપયોગ કરીને એક્સિસ બેંકમાં ખાતું ખોલવામાં આવ્યું છે, મારો પરિવાર આનાથી ભારે હાલાકી ભોગવી રહ્યો છે.