કોલકાતા પોર્ટ બન્યું શ્યામા પ્રસાદ મુખર્જી પોર્ટ, PM મોદીએ કેન્દ્રની યોજનાઓને લઈ મમતા સરકારને આડે હાથે લીધી

વડાપ્રધાન મોદી બે દિવસના પ.બંગાળના પ્રવાસે છે. લોકસભાની ચૂંટણી બાદ પીએમ મોદીએ પ્રથમ વાર કોલકાતાની મુલાકાત લીધી હતી. તેમણે કોલકાતા પોર્ટને શ્યામા પ્રસાદ મુખર્જીનું નામ આપ્યું હતું અને તેનું લોકાર્પણ કર્યું હતું.

લોકોને સંબોધતા વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે કેન્દ્ર પશ્ચિમ બંગાળ અને તેના વંચિત વર્ગના વિકાસ માટે તમામ પ્રયત્નો કરી રહ્યું છે. મુખ્ય પ્રધાન મમતા બેનર્જીની ટીકા કરતાં તેમણે કહ્યું કે રાજ્ય સરકાર કેન્દ્રીય યોજનાઓ લાગુ કરવા માટે ઇચ્છુક નથી, કેમ કે તેનાથી “સિન્ડિકેટ્સ” ને ફાયદો થતો નથી.
પીએમ મોદીએ શ્યામા પ્રસાદ મુકરજી પછી કોલકાતા પોર્ટ ટ્રસ્ટનું નામ બદલ્યા પછી કહ્યું કે દેશના દરિયાકાંઠાના વિકાસનો પ્રવેશદ્વાર છે.

તેમણે કહ્યું કે જળમાર્ગોના વિકાસથી પૂર્વ ભારતના ઔદ્યોગિક કેન્દ્રો સાથે કોલકાતા પોર્ટ ટ્રસ્ટની કનેક્ટિવિટીમાં સુધારો થયો છે, અમારા પડોશી દેશો ભૂતાન, મ્યાનમાર અને નેપાળ સાથેનો વેપાર સરળ બન્યો છે. દેશના દરિયાકાંઠા વિકાસનો પ્રવેશદ્વાર છે. કેન્દ્ર સરકારે દરિયાની કનેક્ટિવિટમાં ઝડપ લાવવા માટે સાગરમાલા કાર્યક્રમ શરૂ કર્યો છે.

તેમણે ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે બંગાળના લોકોને તમામ કેન્દ્રીય યોજનાઓનો લાભ મળવો જોઈએ. કેન્દ્ર પશ્ચિમ બંગાળ, તેના ગરીબ, દલિતો, વંચિત અને પછાત વર્ગના વિકાસ માટે દરેક શક્ય પ્રયત્નો કરી રહ્યું છે. પશ્ચિમ બંગાળ સરકાર કેન્દ્રની આયુષ્માન ભારત યોજના અને પીએમ કિસાન સમ્માન નિધિને મંજૂરી આપે તો તરત જ અહીંના લોકોને લાભ મળવાનું શરૂ થઈ જશે.