બે ક્ટ્ટર રાજકીય હરીફોની મુલાકાત: મોદીને મળ્યા મમતા, મુલાકાત બાદ મમતાએ આપ્યું આવું નિવેદન

નાગરિકતા સુધારો કાયદાના વિરોધ વચ્ચે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પશ્ચિમ બંગાળ પહોંચ્યા છે. મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીએ તેમને કોલકાતામાં મળ્યા. રાજ ભવન ખાતે યોજાયેલી બંને નેતાઓની બેઠક લગભગ 20 મિનિટ સુધી ચાલી હતી.

વડા પ્રધાનને મળ્યા બાદ મમતાએ કહ્યું કે તે કેટલીક આર્થિક માંગણીઓ અંગે વડા પ્રધાનને મળી હતી. આ સિવાય સીએએ, એનઆરસી અને એનપીઆરના મુદ્દા અંગે વડા પ્રધાન સાથે ચર્ચા થઈ હતી અને તેમણે પોતાનો વિરોધ નોંધાવ્યો હતો. ટીએમસી, કોંગ્રેસ અને ડાબેરીઓ વડા પ્રધાન મોદીની બંગાળ પ્રવાસનો વિરોધ કરી રહ્યા છે. કોલકાતામાં વિપક્ષી પાર્ટીઓએ ‘ગો બેક મોદી’ ના પોસ્ટરો લગાવ્યા છે. આ બાબત ટવિટર પર પણ ટ્રેન્ડ કરી રહી છે.

વિશેષ વાત એ છે કે પીએમ મોદીને મળ્યા બાદ જ મમતા બેનર્જીએ સીએએ વિરુદ્ધ કાર્યક્રમ કર્યો. શાસક તૃણમૂલ કોંગ્રેસના વિદ્યાર્થી એકમ અને ડાબેરીઓએ પશ્ચિમ બંગાળના જુદા જુદા ભાગોમાં સુધારેલા નાગરિકત્વ અધિનિયમ (સીએએ) સામે અલગ વિરોધ શરૂ કર્યો છે. આ સમય દરમિયાન મુખ્ય પ્રધાન મમતા બેનર્જી પણ સીએએના વિરોધમાં ભાગ લઈ રહ્યા છે.