નહીં પડશે હવે કિ-બોર્ડની જરૂર, Samsung લાવ્યું છે સેલ્ફી ટાઈપ ટેક્નોલોજી

ટેક જાયન્ટ સેમસંગ દ્વારા CES -2020 નામનો અનોખો ટેક્નોલોજી શો રજૂ કરશે. આ ટેકનોલોજીનું નામ ‘સેલ્ફી ટાઇપ’ રાખવામાં આવ્યું છે. આ ટેક્નિકની સહાયથી તમારા કીબોર્ડ પરની પરાધીનતા દૂર થશે. સેમસંગની આ અનોખી ટેક્નિક કોઈપણ સર્ફેસને કીબોર્ડમાં પરિવર્તિત કરી શકે છે. કંપનીએ ‘સેલ્ફી ટાઇપ’ ટેક્નોલોજીને લગતો વીડિયો પણ શેર કર્યો છે.

કેવી રીતે કામ કરે છે આ ટેક્નિક..

સેમસંગનો આ ઉદેશ્ય કીબોર્ડ ફોનના ગેલેક્સી સેલ્ફી કેમેરા પ્લસ AIનો ઉપયોગ કરે છે. આના દ્વારા, કેમેરો યૂઝર્સના હાથની ગતિને ટ્રેક કરે છે, જેથી તમે અદૃશ્ય કીબોર્ડનો ઉપયોગ કરી શકો છો. આ માટે તમે કીબોર્ડ તરીકે કોઈપણ સપાટીનો ઉપયોગ કરી શકો છો. નીચેની વીડિયોમાં તમે જોઈ શકો છો કે આ ટેક્નિક કેવી રીતે કામ કરે છે.

આવી રીતે ઉપયોગ કરી શકાય છે…

આનો ઉપયોગ કરવાની રીત એકદમ સરળ છે. આ માટે તમારે તમારા ફોનને ઉભી સ્થિતિમાં રાખવો પડશે અને તે પછી તમે ટાઇપ કરવાનું પ્રારંભ કરી શકો છો. જો તમે ગેલેક્સી ફોલ્ડનો ઉપયોગ કરો છો, તો તમે કોઈપણ સપાટીને એલ આકારમાં રાખી કીબોર્ડ તરીકે ઉપયોગ કરી શકો છો.