અમદાવાદ-રાજકોટમાં 134 બાળકોનાં મોત, કોંગ્રેસનો ભાજપ પર હુમલો, કહ્યું “મોદીજી ચૂપ, શાહજી ચૂપ”

રાજસ્થાનના કોટાની હોસ્પિટલમાં બાળકોના મોતનો સિલસિલો અટક્યો નથી ત્યાં તો અમદાવાદ-રાજકોટમાં બાળકોના મૃત્યુની ઘટના પણ પ્રકાશમાં આવી છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે છેલ્લા એક મહિનામાં એટલે કે ડિસેમ્બરમાં અમદાવાદ-રાજકોટની સરકારી હોસ્પિટલમાં 134 બાળકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. જોકે, બાળકોના મોતનું કારણ કુપોષણ, જન્મ પછીનો રોગ, અકાળ જન્મ, માતા પોતે કુપોષિત હોવાનું જણાવાય છે. એવું પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે રાજકોટના સિવિલ હોસ્પિટલમાં મૃત્યુ પામેલા તમામ બાળકો નવજાત હતા. હોસ્પિટલના આઈસીયુમાં 2.5 કિલોથી ઓછા વજનવાળા બાળકોને બચાવવા માટેની સુવિધાઓ અને ક્ષમતા નથી.

બાળકોના મોતના કેસમાં અમદાવાદ સિવિલ હોસ્પિટલના અધિક્ષક દ્વારા કેટલાક આંકડા જાહેર કરવામાં આવ્યા છે. સુપરિન્ટેન્ડન્ટના મતે બાળકોનો મૃત્યુ દર આશરે 18 થી 20 ટકા જેટલો છે. જો તમે છેલ્લા ત્રણ મહિનાના આંકડા પર નજર નાખો તો ઓક્ટોબરમાં, 1375 બાળકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, જેમાં 94 લોકો મૃત્યુ પામ્યા હતા.

નવેમ્બરમાં, 1086 બાળકોને દાખલ કરવામાં આવ્યા, જેમાં 74 લોકો મૃત્યુ પામ્યા. ડિસેમ્બરમાં 974 બાળકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, જેમાં 85 લોકો મૃત્યુ પામ્યા હતા. ગયા વર્ષે રાજકોટમાં 1235 બાળકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં જ્યારે જામનગરમાં 639 બાળકોએ દુનિયા છોડી દીધી હતી.

બાળકોના મોત અંગે ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીને સવાલો પૂછવામાં આવ્યા હતા પરંતુ તેમણે કોઈ પણ જવાબ આપવાનું ટાળ્યું હતું. હકીકતમાં, જ્યારે રવિવારે મીડિયાએ સીએમ રૂપાણીને બાળકોના મોત મામલે પૂછપરછ કરી હતી, ત્યારે તે કોઈ જવાબ આપ્યા વિના ચૂપચાપ ચાલ્યા ગયા હતા. અહીં કોંગ્રેસે દિલ્હીમાં વિજય રૂપાણી પર હુમલો કર્યો હતો. રાજસ્થાનવાળી હવે ગુજરાતમાં થવા માંડી છે અને આ અંગે નાયબ મુખ્યમંત્રી નીતિન પટેલે ખુલાસો કર્યો છે અને કહ્યું છે કે મીડિયામાં આવેલા અહેવાલોની તપાસ કરવામાં આવશે. રાજસ્થાનના કોટામાં બાળકોનો મૃત્યુઆંક સતત વધી રહ્યો છે. હાલ આ આંકડો 110 સુધી પહોંચી ગયો છે.

કોંગ્રેસ મીડિયા પ્રભારી રણદીપ સુરજેવાલાએ જણાવ્યું હતું કે વિજય રૂપાણી ખુદ રાજકોટનાં ધારાસભ્ય છે, જ્યારે ગયા વર્ષે જાન્યુઆરીથી ડિસેમ્બર સુધીમાં રાજકોટ હોસ્પિટલમાં 1235 બાળકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. સુરજેવાલાએ કહ્યું, અમદાવાદ સિવિલ હોસ્પિટલમાં ત્રણ મહિનામાં 375 નિર્દોષ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં, જ્યાં અમિત શાહ સાંસદ છે. આ સવાલ પૂછતાં મુખ્યમંત્રી ભાગ્યા, શું વડા પ્રધાન આવા મુખ્યમંત્રીને બરખાસ્ત કરશે?