જાન્યુઆરીમાં આટલા દિવસ બેન્કો બંધ રહેશે, બેન્ક રજાના હિસાબે કરો પ્લાનીંગ

નવું વર્ષ એટલે કે 2020ની શરૂઆત થઈ છે. આ નવા વર્ષના પહેલા દિવસે દેશભરની બેંકો માટે રજા હતી. (પહેલી જાન્યુઆરી). આ મહિનાની વાત કરવામાં આવે તો દેશના વિવિધ ભાગોમાં બેંકો 10 દિવસ માટે બંધ રહેશે. આવી સ્થિતિમાં મહત્વનું છે કે બેંકિંગ સંબંધિત રજાઓ સાથે વ્યવહાર કરો. ચાલો જાણીએ જાન્યુઆરી મહિનામાં બેંકોની રજાઓનું લિસ્ટ…

2 જાન્યુઆરી એટલે કે આજે પંજાબમાં મોટાભાગની બેંકો ગુરુ ગોવિંદસિંહ જયંતીને કારણે બંધ છે. જ્યારે નવા વર્ષની ઉજવણીને કારણે આઇઝોલમાં બેંકોમાં કોઈ કામ નથી.

ઈમ્ફાલ બેંકો પણ 7 અને 8 જાન્યુઆરીએ કાર્ય કરશે નહીં. આ સિવાય બેંકિંગ ક્ષેત્રના મોટા યૂનિયનોએ 8 જાન્યુઆરી 2020ના રોજ કેન્દ્રીય ટ્રેડ યુનિયન દ્વારા આયોજીત હડતાલમાં ભાગ લેવાનું નક્કી કર્યું છે. બેંકોના કર્મચારીઓની હડતાલની સ્થિતિમાં દેશભરની બેંકોની કામગીરીને અસર થઈ શકે છે.

ગુજરાતમાં મકરસંક્રાંતિને કારણે 14 જાન્યુઆરીએ બેંકો બંધ રહેશે. બીજી તરફ આ પર્વ 15 જાન્યુઆરીએ આંધ્રપ્રદેશ, કર્ણાટક, તેલંગાણા, પંજાબ, આસામ અને મહારાષ્ટ્રમાં પોંગલ, મગ બીહુ અને તુસુ પૂજાની ઉજવણી કરવામાં આવશે. આવી સ્થિતિમાં આ રાજ્યોમાં બેંકોની કામગીરીને અસર થશે.

આંધ્રપ્રદેશ, પુડુચેરી અને તમિલનાડુની મોટાભાગની બેંકો 16 જાન્યુઆરીએ થિરુવલ્લુવર દિવસને કારણે બંધ રહેશે. તેવી જ રીતે 17 જાન્યુઆરીએ, પુડુચેરી અને તમિલનાડુમાં બેંકોની કામગીરીને અસર થશે.

23 જાન્યુઆરીએ સુભાષચંદ્ર બોઝની જન્મજયંતિ પર કોલકાતા બેંકો બંધ રહેશે. દેશના ઘણા રાજ્યોમાં 26 જાન્યુઆરીએ પ્રજાસત્તાક દિવસ અને 30 જાન્યુઆરીએ વસંત પંચમીએ બેંકો માટે રજા રહેશે.

જાન્યુઆરી મહિનામાં ચાર રવિવાર (5,12,19 અને 26) હશે અને આ દિવસે સાપ્તાહિક રજાના કારણે બેંકો બંધ છે. 11 અને 25 જાન્યુઆરીએ બીજો અને ચોથો શનિવાર છે. આ દિવસે પણ દેશની મોટાભાગની બેંકોમાં કામ થતું નથી.