નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારમણનું બૂસ્ટર ડોઝ: ઈન્ફાસ્ટ્રક્ટર માટે ખર્ચાશે 100 લાખ કરોડ

કેન્દ્રીય નાણાંકીય નિર્મલા સીતારમણે મંગળવારે બજેટના પ્રમોશન અને અર્થતંત્રને પાંચ ટ્રિલિયન ડોલર સુધી લઈ જવા માટે ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સેક્ટરમાં પાંચ વર્ષ દરમિયાન 100 લાખ રૂપિયા ખર્ચની યોજના ઓફર કરે છે. સંપાદકના સંમેલનમાં જણાવ્યું હતું કે, PM મોદીએ આઝાદ દિને કરેલા ભાષણ દરમિયાન ઈન્ફાસ્ટ્રક્ચર ક્ષેત્રમાં 100 લાખ કરોડ રૂપિયાના રોકાણ કરવાની જાહેરાત કરી હતી.

તેમણે કહ્યું કે માત્ર ચાર મહિના દરમિયાન 70 સ્ટેકહોલ્ડર્સ સાથે પરામર્શ કરીને 102 લાખ કરોડ રૂપિયાની યોજનાઓનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. ત્રણ લાખ કરોડ રૂપિયાની અન્ય યોજનાઓને પણ આની સાથે જોડી શકાય છે. વર્ષના છેલ્લા દિવસે નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારમણે પ્રેસ કન્ફ્રેસન્સ કરીને 2019માં કરવામાં આવેલી કામગીરીનો ચિતાર રજૂ કર્યો હતો. તેમણે મોદી સરકારનો રિપોર્ટ કાર્ડ રજૂ કર્યો હતો અને કહ્યું કે સરકારને વાયદાઓ યાદ છે અને તેને પૂર્ણ કરવા પ્રતિબદ્વ છે.

નાણામંત્રીએ કહ્યું કે આનવારા પાંચ વર્ષમાં ઈન્ફાસ્ટ્રક્ચર પાછળ 100 લાખ કરોડ રૂપિયાનો ખર્ચ કરવામાં આવશે. આ માટે રચવામાં આવેલી ટાસ્ક ફોર્સે 102 લાખ કરોડ રૂપિયાના પ્રોજેક્ટ માટેનો મુસદ્દોદ તૈયાર કર્યો છે. 80 અલગ અલગ સ્ટેકહોલ્ડર્સ સાથે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી અને ત્યાર બાદ પ્રોજેક્ટ્સને ફાઈનલ કરવામાં આવ્યા હતા. પાછલા 6 વર્ષથી સરકારનું ફોક્સ ઈન્ફાસ્ટ્રક્ચર પર રહ્યો છે. આ દરમિયાન કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારોએ મળીને 51 લાખ કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કર્યા છે જે જીડીપીના 5-6 ટકા છે.