ગુજરાતમાં સ્થાનિક સ્વરાજની પેટાચૂંટણીમાં કોંગ્રેસનો ફરી વાર કરૂણ રકાસ, ભાજપનો વિજય ડંકો

ગુજરાતભરમાં જિલ્લા-તાલુકા પંચાયતોમાં ખાલી પડેલી બેઠકો માટે થયેલી પેટા ચૂંટણીની મત ગણતરી કરવામાં આવી હતી. પેટાચૂંટણીમાં ભાજપનો વિજય ડંકો થયો છે તો કેટલીક બેઠકો કોંગ્રેસે જીતી લીધી છે. અમદાવાદ જિ.પં.ની ત્રણમાંથી બે બેઠકો પર કોંગ્રેસનો વિજય થયો છે. ભાજપે દાવો કર્યો છે જિલ્લા અને તાલુકા પંચાયતની 33 સીટની ચૂંટણીમાં ભાજપનો 29 સીટ પર વિજય થયો છે.

અમદાવાદ જિલ્લા ૫ચાયતની બે અને તાલુકા પંચાયતોની 27 બેઠકનું પરિણામ જાહેર થયા. જિલ્લાના ત્રણ મુખ્ય મથકોએ મતગણતરી હાથ ધરાઈ હતી. આ મતગણતરીના સ્થળો પર પોલીસનો ચાંપતો બંદોબસ્ત ગોઠવવામાં આવ્યો છે. અત્યાર સુધી આવેલા પરિણામના આંકડા પર નજર કરીએ તો, જિલ્લા અને તાલુકા પંચાયતની પેટા ચૂંટણીમાં ભાજપ આગળ ચાલી રહ્યું છે. કેટલીક બેઠકો પર ભાજપે જીત પણ મેળવી લીધી છે. પેટાચૂંટણીમાં શરૃઆતી પરિણામથી ભાજપમાં જશ્નનો માહોલ છવાયેલો છે.

જો કે, અમદાવાદ જિલ્લા પંચાયતની બે અને વિરમગામ તાલુકા પંચાયતની એક એમ મળીને કુલ ત્રણ બેઠકોની રવિવારે પેટા ચૂંટણી યોજાઈ હતી. આજે હેબતપુર, શિયાળ અને ઓગાણ બેઠકનું પરિણામ આવ્યું છે, જેમાં બે બેઠકો પર કોંગ્રેસે સત્તા કાયમ કરી છે. હેબતપુર અને શિયાળ બેઠકો પર કોંગ્રેસે ભાજપને હરાવ્યું છેે. અમદાવાદ જિલ્લા પંચાયતની શિયાળ બેઠક પર કોંગ્રેસનો વિજય થયો છે.

શિયાળ જિલ્લા પંચાયત બેઠક પર કોંગ્રેસના બાબુભાઈ પઢાર 1569 મતથી જીતી ગયા છે. આમ, શિયાળ બેઠક પર કોંગ્રેસનો કબજો જોવા મળ્યો છે. અમદાવાદમાં ઓગાણ તાલુકા પંચાયતની બેઠક પર ભાજપની જીત થઈ છે. વિષ્ણુભાઈ જાદવ ઓગાણ બેઠક પર 1384 મતથી જીતી ગયા છે. હેબતપુર બેઠક પર કોગ્રેસના નિરૃભાઈ ખસિયા 211 મતે જીત્યા છે. તિથોર બેઠક પર ભાજપના ઉમેદવારની જીત થઈ છે. ટિકર બેઠક પર ભાજપ ઉમેદવાર ગોવિંદ ગરચરની જીત થઈ છે.