ઝારખંડના મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લેતા હેમંત સોરેન, ત્રણ કેબિનેટ મંત્રીઓએ પણ શપથ ગ્રહણ કર્યા

ઝારખંડ મુક્તિ મોરચાના કાર્યકારી અધ્યક્ષ હેમંત સોરેને રાંચીમાં ઝારખંડના 11મા મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લીધા. રાજ્યપાલ દ્રૌપદી મુર્મુએ તેમને પદ અને ગુપ્તતાના શપથ લેવડાવ્યા હતા. હેમંત સોરેન બીજી વખત રાજ્યના મુખ્ય પ્રધાન બન્યા છે.

પાકુડના કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય આલમગીર આલમે હેમંત સરકાર કેબિનેટમાં પ્રધાન તરીકે શપથ લીધા છે. આલમગીર આલમ ઝારખંડના સ્પીકર પણ રહી ચૂક્યા છે. ઝારખંડમાં જેએમએમ-કોંગ્રેસ-આરજેડી ગઠબંધન સરકારના મુખ્ય પ્રધાન બનનારા હેમંત સોરેને, ઝારખંડ કોંગ્રેસ વિધાનસભા પક્ષના નેતા આલમગીર આલમ અને પ્રદેશ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ રામેશ્વર ઓરાઓન સાથે પ્રધાન પદના શપથ લીધા. આરજેડીના ધારાસભ્ય સત્યનંદ ભોક્તાએ પદના શપથ લીધા.

હેમંત સોરેનના શપથ સમારોહ દરમિયાન વિપક્ષના તમામ મોટા નેતાઓ મંચ પર હાજર હતા. કોંગ્રેસના નેતા રાહુલ ગાંધી, પશ્ચિમ બંગાળના સીએમ મમતા બેનર્જી, રાજ્યસભાના પૂર્વ સાંસદ શરદ યાદવ, રાજ્યસભાના સાંસદ સંજય સિંહ, આરજેડી નેતા તેજશ્વી યાદવ, કોંગ્રેસના નેતા મલ્લિકાર્જુન ખડગે, સુબોધકાંત સહાય, રાજસ્થાનના સીએમ અશોક ગેહલોત સહિતના લોકો. મોટા નેતાઓ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

આ ઉપરાંત ડીએમકે નેતા એમ કે સ્ટાલિન, જેએમએમ નેતા અને હેમંત સોરેનના પિતા શિબુ સોરેન, ભૂતપૂર્વ કેન્દ્રીય પ્રધાન આર.પી.એન. સિંઘ હાજર રહ્યા હતા.