શું તમે આ બેન્કનો ક્રેડિટ કાર્ડ યૂઝ કરો છો તો લાગી શકે છે મોટો ઝટકો, જાણો વધુ

આજના સમયમાં મોટાભાગના લોકો વિવિધ બેન્કોના ક્રેડિટ કાર્ડનો ઉપયોગ કરે છે. જો તમારી પાસે સિટીબેંકનું ક્રેડિટ કાર્ડ છે, તો પછી તમે વ્યાજના દરના મામલે મોટો ઝટકો લાગી શકે છે.

ખરેખર સિટીબેન્કે ક્રેડિટ કાર્ડના વ્યાજના દરમાં વધારો કરવાની જાહેરાત કરી છે. આ નવા વ્યાજ દર જાન્યુઆરી 2020થી અમલમાં આવશે. ચાલો જાણીએ નવા ક્રેડિટ કાર્ડના વ્યાજ દર વિશે…

હાલના સમયમાં સિટીબેંક તેના ક્રેડિટ કાર્ડ ધારકો પાસેથી રકમ અને અવધિ અનુસાર 4 સ્લેબમાં વ્યાજ લે છે. આ ચાર સ્લેબ – 37.2 ટકા, 39 ટકા, 40.8 ટકા અને 42 ટકા વાર્ષિક વ્યાજ દર છે. જાન્યુઆરીથી વાર્ષિક વ્યાજ દર ક્રમશ 42 ટકા,  42 અને 43.2 ટકા થઈ જશે.

દાખલા તરીકે તમે ફેબ્રુઆરી 2020માં સિટીબેંકના ક્રેડિટ કાર્ડથી 5000 રૂપિયા ખર્ચ્યા છે. આ રકમ ચૂકવાવા માટે સિટીબેન્કે 17 માર્ચે સ્ટેટમેન્ટ ઈશ્યુ કર્યું. આ પછી તમે 24 માર્ચ સુધીમાં 5000 રૂપિયામાંથી 2000 રૂપિયા ચૂકવ્યા છે, પછી આ દરમિયાન (18 માર્ચથી 24 માર્ચ) વ્યાજના દરની ગણતરી 42.00 * 7/365 * 5000/100 થશે. આ ગણતરી પછી, સિટીબેંક ક્રેડિટ કાર્ડ વપરાશકારોએ વ્યાજના દર તરીકે 40.27 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે.

આવી સ્થિતિમાં, બાકી ક્રેડિટ કાર્ડનું સંતુલન સમયસર ચૂકવવું મહત્વપૂર્ણ છે, અન્યથા મોડા ચુકવણી સહિતના અન્ય પ્રકારનાં ચાર્જને કારણે વ્યાજ દર ખૂબ ખર્ચાળ થઈ શકે છે. ક્રેડિટ કાર્ડની મોડી ચુકવણીને કારણે સ્કોર્સ અને ક્રેડિટ ઇતિહાસ બગડે છે. આ પછી તમને બેંક તરફથી લોન અથવા અન્ય કાર્ડ સુવિધા મેળવવામાં મુશ્કેલી પડી શકે છે.