મહારાષ્ટ્ર ATSને મળી મોટી સફળતા: પ્રતિબંધિત સીમી સાથે જોડાયેલા બે ભાઈઓની ધરપકડ

કોર્ટે શનિવારે મહારાષ્ટ્ર એટીએસ દ્વારા પ્રતિબંધિત સીમી દ્વારા ધરપકડ કરાયેલા બંને ભાઈઓને 19 ડિસેમ્બર સુધી પોલીસ કસ્ટડીમાં રહેવાનો આદેશ આપ્યો છે. દેશ વિરોધી પ્રવૃત્તિઓ માટે ઘણા વર્ષો પહેલા સીમી પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો. જોકે, ગુપ્તચર અહેવાલો દર્શાવે છે કે સીમીના સ્લીપર સેલ દેશમાં મોટાભાગે સક્રીય છે. જ્યારે જરૂર પડે ત્યારે પાકિસ્તાન સ્થિત આતંકવાદી સંગઠનો આતંકી પ્રવૃત્તિઓ કરવા માટે તેનો ઉપયોગ કરે છે.

શુક્રવારે મહારાષ્ટ્ર એટીએસને મોટી સફળતા મળી હતી. પ્રતિબંધિત સંગઠન સીમી સાથે જોડાયેલા અને 13 વર્ષથી ફરાર રહેલા બે ભાઈઓ એજાઝ અકરમ શેખ અને ઇલ્યાસ અકરમ શેખની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. બંને પોલીસના રડાર પર હતા. 2006માં મીરા રોડ પર આવેલા નયા નગર પાસેથી એન્ટી ટેરરિસ્ટ સ્ક્વોડ દ્વારા મોટી સંખ્યામાં વિસ્ફોટકો મળી આવ્યા હતા. આ બંને નામો આ વિસ્ફોટકો સાથે પણ જોડાયેલા હતા અને પોલીસ તેમની શોધમાં હતી.