પંકજા મૂંડેની સભામાં એકનાથ ખડસેના બાગી તેવર, કહ્યું “પીઠમાં ખંજર ભોંકાયું ”આપી ભાજપ છોડવાની ધમકી

મહારાષ્ટ્રના રાજકારણ માટે આજનો દિવસ મહત્વપૂર્ણ છે. બીડ જિલ્લામાં સ્વ.ગોપીનાથ મુંડેની જન્મજયંતિ પર તેમની પુત્રી પંકજા મુંડેએ એક રેલીનું આયોજન કર્યું છે. વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં હાર બાદ પંકજાએ ભાજપના નેતાઓ સામે મોરચો ખોલ્યો છે. એકનાથ ખડસે પણ તેમનું સમર્થન કરી રહ્યા છે. એકનાથ ખડસેએ ભાજપ છોડવા સુધીની ધમકી ઉચ્ચારી દીધી હતી. ખાસ કરીને મહારાષ્ટ્ર ભાજપના પ્રમુખ ચંદ્રકાંત પાટીલની હાજરીમાં આખો ભવાડો સર્જાયો હતો.

માનવામાં આવી રહ્યું છે કે આ રેલીમાં પંકજા મુંડે મોટી જાહેરાત કરી શકે છે. એકનાથ ખડસેના ભાષણ પછી, પંકજા મુંડેએ કહ્યું હતું કે જ્યારે ચંદ્રકાંત પાટીલ બોલશે તો કોઈ હૂટીંગ કરશે નહીં. તેઓ જે બોલશે તેને શાંતિ સાંભળવામાં આવે.

ગોપીનાથ મુંડેની જન્મજયંતિ દરમિયાન મહારાષ્ટ્ર ભાજપ અધ્યક્ષ અને દેવેન્દ્ર ફડણવીસના નજીકના ચંદ્રકાંત પાટીલ પણ સ્ટેજ પર હાજર હતા. આ દરમિયાન એકનાથે દેવેન્દ્ર ફડણવીસને ચંદ્રકાંત પાટીલની સામે ચાબુક માર્યા હતા અને કહ્યું હતું કે પાર્ટીમાં નેતાઓ ગૂંગળામણ અનુભવે છે.

તેમણે કહ્યું કે ગોપીનાથ મૂંડેએ સંઘર્ષથી પાર્ટી બનાવી. તેઓ સ્પષ્ટ રીતે કહેતા હતા કે મેં કોઈની સાથે ખોટું કર્યું નથી અને ન કરીશ નહીં. પરંતુ કેટલાક લોકોએ પીઠમાં ખંજર ભોંકવાનું કામ કર્યું અને મુખ્યમંત્રી બની ગયા. પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતાઓ હાલના દિવસોમાં ભાજપમાં ગૂંગળામણ અનુભવે છે.

જાણીતું છે કે ચંદ્રકાંત પાટિલ દેવેન્દ્ર ફડણવીસની નજીક માનવામાં આવે છે. સ્ટેજ પર આવતાની સાથે જ લોકોએ હૂટીંગ શરૂ કરી દીધું હતું. ભાજપ નેતા ચંદ્રકાંત પાટીલે કહ્યું કે, ‘પાર્ટીમાં લોકો ગુસ્સે છે. અમે તેમને મનાવીશું.

એકનાથ ખડસેના આરોપો અંગે મહારાષ્ટ્ર ભાજપ પ્રમુખ ચંદ્રકાંત પાટીલે કહ્યું કે પંકજા નિરાશ છે, પરંતુ અમે તેમને મનાવી લઈશું. ભાજપમાં દરેક નેતા એક પરિવારનો ભાગ છે. હું સમજી શકું છું કે એકનાથ ખડસે ગુસ્સે છે, અમે તેમની પુત્રીને વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં પણ ટિકિટ આપી હતી, પરંતુ ચૂંટણીનું પરિણામ ધાર્યા પ્રમાણે આવ્યું નથી.

તેમણે કહ્યું, ‘હું વચન આપું છું કે અમે દરેક ફરિયાદનો નિકાલ કરીશું અને નારાજગી દૂર કરવામાં આવશે. ઘરની લડાઈ ઘરમાં હોવી જોઈએ, તેને રસ્તા પર લાવવી જોઈએ નહીં.