ઉન્નાવ રેપ: યોગી પર અખિલેશનો હુમલો, કહ્યા કરતા હતા કે ગુનેગારોને ઠોકી દઈશું

ઉન્નાવમાં બળાત્કાર પીડિતાની મોત બાદ સમાજવાદી પાર્ટી (સપા) ના વડા અખિલેશ યાદવે વિધાનસભાની બહાર ધરણા બેસતી વેળાએ કહ્યું કે પીડિતાના મોત માટે યોગી સરકાર જવાબદાર છે. અખિલેશે કહ્યું કે ભાજપ શાસનમાં મહિલાઓ વિરુદ્ધ ગુનાખોરી વધી છે.

તેમણે એમ પણ કહ્યું કે ભાજપ સરકારે મહિલાઓની સુરક્ષા માટે કોઈ નક્કર વ્યવસ્થા કરી નથી. ઉન્નાવ બળાત્કાર પીડિતાના મોત બાદ યુપીમાં રાજકારણ તીવ્ર બની ગયું છે. એક તરફ અખિલેશ યાદવ વિધાનસભાની બહાર ધરણા પર બેઠા છે. બીજી તરફ લખનૌની મુલાકાતે ગયેલી કોંગ્રેસ મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધી ઉન્નાવમાં પીડિતાના પરિવારજનોને મળ્યા હતા.

અખિલેશે ઉન્નાવ રેપ કેસમાં સીએમ યોગી આદિત્યનાથ પર નિશાન સાધતા કહ્યું કે, આ વિધાનસભામાં મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું હતું કે ગુનેગારોને ઠોકી દઈશું. આ ભાષાનો ઉપયોગ થયો હતો પણ એક દીકરીનો જીવ બચાવી શકાયો નથી. ‘

ઉન્નાવ બળાત્કાર કેસ સંદર્ભે આવતીકાલે તમામ જિલ્લાઓમાં સપા વતી શોક બેઠકનું આયોજન કરવામાં આવશે. અખિલેશે કહ્યું, ‘જે લોકો પર આરોપ છે તેઓ ભાજપ સાથે સંકળાયેલા લોકો છે, તેથી ન્યાય મળ્યો નથી. શું આજના યુગમાં આવી ઘટનાઓ બનશે, કોઈને જીવતો સળગાવી દેવામાં આવશે. ‘

ભાજપ સરકાર ઉપર પ્રહાર કરતા અખિલેશ યાદવે કહ્યું કે, ‘ઉન્નાવની ઘટના ખૂબ જ દુ: ખદ છે. આ ઘટનાની જેટલી નિંદા કરાય તેટલી ઓછી છે. આજે કાળો દિવસ છે. તે મરવા માંગતી ન હતી, પરંતુ તે જીવી શકી નહીં. ભાજપ સરકારમાં આ પ્રકારની ઘટના પહેલીવાર નથી.

તેમણે કહ્યું કે અગાઉ ઉન્નાવની દિકરીએ મુખ્યમંત્રી નિવાસની બહાર આત્મહત્યા કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, ત્યારબાદ તેની એફઆઈઆર નોંધાઈ હતી. બારાબંકીની દિકરીએ પણ આ જ મુખ્યમંત્રી નિવાસની બહાર આગ લગાવી હતી. પણ તે બચી શકી. એકે આખો પરિવાર ગુમાવ્યો, જે દીકરી  પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો તેના માટે ભાજપ સરકાર દોષી છે.’