આનંદીબેન પટેલને મળી માયાવતીએ યોગી સરકાર અંગે શું વાત કરી? જાણો આખો મામલો

બહુજન સમાજ પાર્ટી (બસપા) ના વડા માયાવતીએ શનિવારે ઉત્તર પ્રદેશના રાજ્યપાલ આનંદીબેન પટેલ સાથે મુલાકાત કરી હતી. આ દરમિયાન માયાવતીએ યુપીમાં ગુનાખોરીને નિયંત્રણમાં રાખવા અને કાયદો અને વ્યવસ્થા સુધારવા વિનંતી કરી હતી.

બસપા પ્રમુખ માયાવતીએ રાજ્યપાલ આનંદીબેન પટેલને જણાવ્યું હતું કે, ‘રાજ્યમાં મહિલાઓ વિરુદ્ધના ગુનાઓ સતત વધી રહ્યા છે. એક સ્ત્રી તરીકે, હું તેના વિશે ખૂબ જ ચિંતિત છું અને તમને રાજ્યપાલ હોવાની સાથે એક મહિલા પણ છો. તેથી લોકોની ચિંતાને યોગ્ય રીતે ધ્યાનમાં લેવામાં આવે અને રાજ્ય સરકારને સચેત કરવામાં આવે.

માયાવતીએ રાજ્યપાલ આનંદીબેન પટેલને જણાવ્યું હતું કે, જાહેર જનહિતમાં ગુના નિયંત્રણ અને કાયદો અને વ્યવસ્થાને સામાન્ય બનાવવા માટે વહેલી તકે પગલા ભરવા જોઈએ. જ્યારે ઉન્નાવ ગેંગરેપ પીડિતાને જીવતા સળગાવી દેવામાં આવી ત્યારે માયાવતી રાજ્યપાલને મળ્યા હતા પીડિતાએ દિલ્હીની સફદરજંગ હોસ્પિટલમાં ગઈ રાત્રે અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા.

રાજ્યપાલ આનંદીબેન પટેલને મળ્યા બાદ માયાવતીએ કહ્યું કે ઉત્તર પ્રદેશમાં એક મહિલાની કનડગત, બળાત્કાર અને હત્યાની ઘટનાઓ સામે આવી રહી છે. આને કારણે લોકોમાં ઘણી ચિંતા છે, જેના કારણે લોકોનું સામાન્ય જીવન ખરાબ રીતે પ્રભાવિત થયું છે. પીડિતોને મારવા અને ન્યાયની શોધમાં તેને જીવતો સળગાવી દેવા જેવી આઘાતજનક ઘટનાઓએ બધાને હચમચાવી નાખ્યા છે.

રાજ્યપાલ આનંદીબેન પટેલને મળ્યા બાદ માયાવતીએ કહ્યું કે મહિલા ડોક્ટર સાથે તેલંગણામાં ગેંગરેપના આરોપીઓને પોલીસે એનકાઉન્ટરમાં ઠાર માર્યા છે અને લોકો અનિચ્છાએ પણ એનકાઉન્ટરને બિરદાવી રહ્યા છે. ઉત્તરપ્રદેશમાં પોલીસના દાવા અને આંકડા પોતાની જગ્યાએ છે, પરંતુ વાસ્તવિકતા એ છે કે રાજ્યમાં મહિલાઓની સતામણી, શોષણ, બળાત્કાર અને હત્યાની ઘટનાઓથી સમાજોમાં રોષની લાગણી ફેલાયેલી છે અને ઉશ્કેરાટ છે.

માયાવતીએ કહ્યું કે યુપી પોલીસ વહીવટ ગુનેગારોને તમામ પ્રકારના રક્ષણ આપી રહી છે. આરોપીઓને કડક સજા કરવાના બદલે પોલીસ તેમની આગતા-સ્વાગતા કરી રહી છે. યુપી આ ખોટા કારણોસર દેશ અને દુનિયામાં બદનામ થઈ રહ્યું છે. યુપીમાં કાયદા દ્વારા કાયદાનું શાસન સ્થાપિત કરવાની સખત જરૂર છે, જેથી રાજ્યની જનતાને અંધાધૂંધીના જીવનમાંથી બચાવી શકાય.