ધોનીની મુશ્ક્લીઓમાં વધારો, આમ્રપાલી ગ્રુપના કૌભાંડમાં આરોપી બનાવવા માંગ

વિશ્વના સૌથી મોટા ક્રિકેટર અને ભારતીય ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન એવા મહેન્દ્રસિંહ ધોની માટે મુશ્કેલીઓ વધવાની સમસ્યાઓ જોવા મળી છે. આમ્રપાલી બિલ્ડર વિરુદ્ધ નોંધાયેલી એફઆઈઆરમાં ફરિયાદીએ આરોપી અબજો રૂપિયાના કૌભાંડમાં ગુનેગાર તરીકે મહેન્દ્રસિંહ ધોનીના નામને દાખલ કરવાની માંગ કરી છે.

27 નવેમ્બર 2019ના રોજ દિલ્હી પોલીસની આર્થિક ગુનાખોરી વિંગ દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી એફઆઈઆરમાં તેનો સ્પષ્ટ ઉલ્લેખ છે. આમ્રપાલી ગ્રુપના કર્તા-ધર્તા અનિલકુમાર શર્મા, શિવ પ્રિયા, મોહિત ગુપ્તા વગેરેના નામો આરોપી તરીકે લેવામાં આવ્યા છે. એફઆઈઆરમાં ફરિયાદી રૂપેશકુમાર સિંહ છે. આઈપીસીની કલમ 406/409/420 / 120 બી હેઠળ એફઆઈઆર નંબર 265 નોંધવામાં આવી છે.

દિલ્હી પોલીસના આર્થિક ગુનાખોરી વિંગના ઉચ્ચ સૂત્રો અને નોંધાયેલી એફઆઈઆર અનુસાર, આમ્રપાલી બિલ્ડરે ગ્રાહકોને આકર્ષક માટે લાલચના સપના બતાવી અબજો રૂપિયા ઉસેટી લીધા છે. ધોનીનો ખુલ્લેઆમ ઉપયોગ કરતો હતો. ધોનીને આમ્રપાલી ગ્રુપનો બ્રાન્ડ એમ્બેસેડર એટલા માટે બનાવવામાં આવ્યો હતો જેથી લોકો મહેન્દ્રસિંહ ધોનીના નામે સરળતાથી તેમની લોહી-પરસેવી મહેનતની કમાણીનું રોકાણ આમ્રપાલીના પ્રોજેક્ટમાં કરી શકે.

ફરિયાદીએ એફઆઈઆરમાં સ્પષ્ટ લખ્યું છે કે આમ્રપાલી ગ્રુપે આ છેતરપિંડીમાં વિવિધ પ્રોજેક્ટ્સ અને ટાવરોના નામે ગ્રાહકો પાસેથી આશરે 2,647 કરોડ રૂપિયા ઉભા કર્યા છે. આ પછી, આટલી મોટી રકમ ગમે ત્યાં રોકાણ કરી દીધી છે અને પ્રોજેક્ટ અધુરા છોડી દીધા છે. ફરિયાદી રૂપેશકુમાર સિંહે આઈએએનએસ સાથેની ખાસ વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે આમ્રપાલી દ્વારા કરવામાં આવેલા આ કૌભાંડમાં  એફઆઈઆર નોંધાવી છે. પોલીસ હજી તપાસ કરી રહી છે.