સગી બહેનોએ અઢી વર્ષના ભાઈની હત્યા કરી નદીમાં ફેંકી દીધો, કારણ જાણીને ચીસ પાડી ઉઠશો કે “ઓહ, નો”

ઝારખંડના જ્વાલાપુરમાં ચાર દિવસ પહેલા અઢી વર્ષના બાળકનું અપહરણ થયું ન હતું પરંતુ તેની હત્યા કરવામાં આવી હતી. હત્યાના આ બનાવમાં આરોપી તરીકે બીજું કોઈ નહીં પણ બાળકની સગી બહેન અને પિતરાઈ બહેનની સંડોવણી બહાર આવી છે. બંને બહેનો સગીર છે. બંનેએ બાળકને ઉંઘવાની ગોળી આપીને લાલપુલથી ગંગ નહેરમાં તરફ ફેંકી દીધો હતો. આરોપી બહેનોએ પોલીસને તેમના નિવેદનોમાં જણાવ્યું હતું કે બાળકની સંભાળને લીધે તેઓએ આવું કર્યું છે. માતાપિતા કામ પર ગયા પછી બંને બહેનોને બાળકની સંભાળ રાખવી પડતી અને આ કારણે બન્નેને ત્રાસ થતો હતો.

સોમવારે આ કેસનો ખુલાસો કરતા એસએસપી સેન્થિલ અબુદાઈ કૃષ્ણરાજ એસે જણાવ્યું હતું કે 29 નવેમ્બરના રોજ જ્વાલાપુર કોટવાલી વિસ્તારમાં મકાનમાં સૂતેલો અઢી વર્ષનો બાળક ગુમ થયો હતો. પરિવારજનોની ફરિયાદના આધારે પોલીસે અપહરણનો ગુનો નોંધીને તપાસ શરૂ કરી હતી. પરિવારે જણાવ્યું હતું કે 29 નવેમ્બરના રોજ સવારે પાંચ વાગ્યે બાળકનું અપહરણ કરવામાં આવ્યું હતું.

પોલીસે આસપાસના સીસીટીવીના ફૂટેજની તપાસ કરી હતી. જેમાં તે દિવસે પાંચ વાગ્યે પોલીસ બાળકની 14 વર્ષની સગી બહેન અને 12 વર્ષીય કઝીનને છોડતી જોવા મળી હતી. ઘર છોડતી વખતે બહેનના હાથમાં બેગ હતી. પાછા ફરતી વખતે કોઈ બેગ નહોતી. પોલીસે બંને બહેનોની ખાનગીમાં પૂછપરછ કરી હતી. બંને બહેનોએ પોલીસ અને પરિવારના સભ્યો સમક્ષ પોતાનો ગુનો કબૂલ્યો હતો.

બન્ને બહેનોએ પોલીસ સમક્ષ કબૂલ કર્યું છે કે 28 નવેમ્બરની રાત્રે અઢી વર્ષના ભાઈને દૂધમાં નશો થાય તેવું દ્રવ્ય પીવડાવ્યું હતું. 29 નવેમ્બરની સવારે બાળકને ઓરડામાંથી ઉપાડી લાલપુલ- જ્વાલાપુરથી ગંગ નહેર ફેંકી દેવામાં આવ્યો હતો. માતા અને પિતા કામ પર ગયા બાદ બંને બહેનોએ ભાઈની સંભાળ લેવી હોવાનું બહેનોએ જણાવ્યું હતું. સગી બહેને પોલીસને એમ પણ કહ્યું હતું કે તેના ભાઈના જન્મથી જ માતા અને પિતા તેને ઓછો પ્રેમ કરતા હતા. એસએસપીએ માહિતી આપી હતી કે બંને સગીર બહેનોને બાળ સુધારણા ગૃહમાં મોકલી આપવામાં આવી છે.