બળાત્કારીઓનું મોબ લીંચીંગ કરો: જયા બચ્ચન

હૈદરાબાદમાં સામૂહિક બળાત્કાર અને ત્યારબાદ ડોક્ટરની હત્યાના કેસના પડઘા આજે રાજ્યસભામાં પણ પડ્યા હતા. સમાજવાદી પાર્ટીના સાંસદ જયા બચ્ચને કહ્યું હતું કે, જો સરકાર મહિલાઓને સુરક્ષા આપી શકતી નથી, તો આવા ગુનેગારોને જનતાને હવાલે કરવા જોઈએ. પીટીઆઈ અનુસાર, તેમણે કહ્યું હતું કે, “બળાત્કારના દોષિતો સાથે કોઈ પણ પ્રકારની ઢીલ ન હોવી જોઈએ.” તેમને કડક સજા થવી જોઈએ અને જાહેરમાં તેમની સામે કાર્યવાહી થવી જોઈએ. ‘

બીજી તરફ કોંગ્રેસના મોહમ્મદ અલી ખાને કહ્યું કે બળાત્કારના ગુનેગારો સામે સુનાવણી માટે સમયમર્યાદા નક્કી કરવી જોઈએ. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે ફાસ્ટ ટ્રેક અદાલતોમાં સુનાવણી થવી જોઈએ અને આવી ઘટનાઓને કોમ્યુનિટીનો રંગ આપવો જોઈએ નહીં. આરજેડીના મનોજકુમાર ઝાએ કહ્યું કે, “આ પ્રકારની ઘટનાઓ પર રાજકીય વલણ અપનાવવું જોઈએ નહીં. આવી ઘટનાઓ માનસિકતા પર પણ સવાલ ઉભા કરે છે. ‘

ભાજપના આર.કે.સિંહાએ કહ્યું હતું કે, આગામી દિવસોમાં દેશના જુદા જુદા ભાગોથી આવી ઘટનાઓના સમાચારો સંભળાય છે. છેવટે, આપણો સંસ્કાર અને ઉપદેશો ક્યાં છે? ”તેમણે વધુમાં કહ્યું,“ અમારો કાયદો અને વ્યવસ્થા એવી છે કે આ કેસની સુનાવણી કર્યા પછી મૃત્યુદંડની સજા ફટકારવામાં આવે છે અને ત્યારબાદ અપીલ અને દયાની અરજીઓની શ્રેણી છે. નિર્ભયાના કિસ્સામાં આવું જ બન્યું છે.

એઆઈએડીએમકેના વિઝિલા સત્યનંદે કહ્યું, “મહાત્મા ગાંધીએ કહ્યું હતું કે મધ્યરાત્રિમાં જ જ્યારે મહિલાઓ કોઈ પણ પ્રકારના ભય વિના અવર-જવર કરશે ત્યારે સાચી આઝાદી મળશે.” વિઝીલાએ નશીલી દવાઓ પર પ્રતિબંધ અને રેપ કેસમાં ઝડપી સુનાવણી, આરોપીઓને ફાંસીની સજા આપવાની માંગ કરી હતી.

આમ આદમી પાર્ટીના સંજયસિંહે કહ્યું કે નિર્ભયા મામલામાં આખો દેશ રસ્તાઓ પર ઉતરી આવ્યો હતો અને કડક કાયદા બનાવવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ આ કાયદાઓનો કડક અમલ પણ થવો જોઈએ. તેમણે કહ્યું, “આજ સુધી નિર્ભયાની માતા ન્યાયની તલાશમાં છે અને આવી ઘટનાઓ દરરોજ લગભગ બનતી રહે છે.”

અત્રે નોંધનીય છે કે હૈદરાબાદની સરકારી હોસ્પિટલમાં મદદનીશ પશુચિકિત્સક તરીકે કામ કરતી 25 વર્ષીય મહિલાની અર્ધબળેલી લાશ 28 નવેમ્બરના રોજ શાદનગરના એક પુલ નીચે મળી હતી. આના એક દિવસ પહેલા તે ગુમ થઈ ગઈ હતી. આ કેસમાં, 20 થી 24 વર્ષની વયના ચાર આરોપીઓની 29 નવેમ્બરના રોજ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. આ તમામ હાલમાં ન્યાયિક કસ્ટડીમાં છે.