વડોદરા : ગેંગરેપના આરોપીઓ માટે એક લાખનુ ઈનામ, સ્કેચ જારી કરાયા

વડોદરા સામૂહિક દુષ્કર્મને ૩૫ કલાક કરતા વધારે સમય વીતી ગયો હોવા છતાં આરોપીઓની ધરપકડ થઈ શકી નથી. આ મામલે હવે પોલીસે આરોપીઓને પકડવા માટે માહિતી આપનારને એક લાખનું ઇનામ આપવાની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. આ ઉપરાંત પોલીસે આરોપીઓના નવા સ્કેચ પણ જાહેર કર્યા છે. પોલીસની ૨૨થી વધુ ટીમો દુષ્કર્મનો કેસ ઉકેલવા માટે કામે લાગી છે.

પોલીસ તરફથી આસપાસના દરેક ઘરે જઈને તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.આ મામલે વડોદરા શહેર કમિશનર અનુપમસિંહ ગહલોતે જણાવ્યું હતું કે, ૨૮ તારીખે રાત્રે બનેલા બનાવમાં આરોપીઓને પકડવા માટે પોલીસના વિવિધ વિભાગની ૨૨ જેટલી ટીમો કામ કરી રહી છે. આશરે ૨૦૦ જેટલા પોલીસ, ક્રાઇમ બ્રાંચ અને એસઓજીના જવાનો તપાસમાં લાગ્યા છે. આ વિસ્તારના તમામ ઘરોમાં પૂછપરછ કરવામાં આવી રહી છે.પોલીસ કમિશનરના જણાવ્યા પ્રમાણે આરોપીઓના નવા સ્કેચ જાહેર કરવામાં આવ્યા છે. આ બંને સ્કેચ ૯૦ ટકા જેટલા મળતા આવે છે. પીડિતાને આ સ્કેચ બતાવવામાં આવતા તેણે આરોપીઓ આવા જ દેખાતા હોવાનું જણાવ્યું છે.

ઉપરાંત આરોપીઓની માહિતી આપનારને રૂપિયા એક લાખ આપવાની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. પોલીસના જણાવ્યા પ્રમાણે માહિતી આપનાર વ્યક્તિનું નામ ગુપ્ત રાખવામાં આવશે.પોલીસના જણાવ્યા પ્રમાણે ટેક્નિકલ ટીમ, એફએસએલ, મેડિકલ ટીમ અને સીસીટીવી ટીમની મદદથી 50 જેટલા શકમંદોની અટકાયત કરીને તેમની પૂછપરછ કરવામાં આવી છે.

આ ઉપરાંત સ્કેચ જેવા દેખાતા યુવકોની પણ પોલીસે અટકાયત કરીને તેમની પૂછપરછ કરી છે.પોલીસ કમિશનરના જણાવ્યા પ્રમાણે નવલખી મેદાનની ભૌગોલિક પરિસ્થિતિ એવી છે કે અહીં કોઈ જાણકાર વ્યક્તિ જ આવી શકે. મેદાનના પાછળનો આખો વિસ્તાર ઝાડી ઝાખરા વાળો છે. એટલે વારંવાર આ વિસ્તારનો ઉપયોગ કરતા હોય તેવા લોકો જ આ કેસમાં સંડોવાયેલા હોવાની આશંકા છે. આ ઉપરાંત પોલીસે ડ્રોનની મદદથી આખા નવલખી મેદાનનો સર્વે કર્યો છે. એટલું જ નહીં મેદાનના એન્ટ્રી અને એક્ઝિટ પોઈન્ટ પર લાગેલા સીસીટીવી તપાસવામાં આવી રહ્યા છે. પોલીસ કમિશનરના કહેવા પ્રમાણે આ આખો વિસ્તાર ખાનગી માલિકીનો છે. પોલીસે આ વિસ્તારમાં લાઇટિંગની વ્યવસ્થા કરવા માટે કોર્પોરેશનને વિનંતી પણ કરી છે.